หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]

ผู้เขียน หัวข้อ: พระแอน (แตกหน่อ)  (อ่าน 25539 ครั้ง)
:33:ไปด้วยๆอยากเห็นหมี

จะดีหรอคะ  โวย

there are no regrets in life, just lessons . .
:33:ไปด้วยๆอยากเห็นหมี
คิดดีแล้วหรือครับ เฮ้ย!?

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
มันจะไม่งามมั้งคะคุณน้อง  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 :23:เปลี่ยนเป็นอยากเจอหมีก็ได้ค่ะ แหมคิดไปไหนกันเชียว หมีโหดดดด

แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเปนไฮโซ...^^
บวชครบกำหนดแล้วเหรอคะ ดีจัง สึกออกมาแล้ว จะได้มี ทิดแอน กลับมาประจำการ พร้อม ไอเดียมากมาย จากการบวช  ลันล้า

เดี๋ยวจะมีพี่แอนคนใหม่ ไฉไลกว่าเดิม  (อิอิ)

<3.
ขุดครับ

เพิ่งมาอ่าน โมนานะโมนา  ฮือๆ~
อยากบอกว่า วิธีการปฏิบัติตัวกับพระก็ไม่ได้แตกต่างจากเราๆ ครับ
นึกภาพขาจรเข้ามาแตกฟ๐ง ถ้าไม่สนิทกันในตอนแรกๆ ก็ให้สุภาพหน่อย แต่อยู่กันไปนานๆ ก็เล่นกันได้
นินทาพระได้ หยอกล้อได้ แต่ต้องพองาม ไม่ใช่ล้อชื่อพ่อพระบ่อยๆ (หมายความว่าไม่ต้องซีเรียสขนาดเจฟฟรี่)

เห็นว่าเยาวชนยุคนี้ไม่ค่อยได้ใช้ชีวิตอยู่กะวัดกะพระเท่าไหร่อาจจะเกร็งเวลาต้องมีปฏิสัมพันธ์กับพระ
เลยอยากให้เข้าใจว่า พระ ก็คือคนที่กำลังอยู่ในเครื่องแบบของอาชีพหนึ่งในสายะรรมะนั่นแลแฮเอยเฮยเทอญ

เรื่องงานบวชที่ทำมาใหญ่ๆ นั้น
คือต้องเข้าใจว่างานบวชมันก็คือการแสดงแสนยานุภาพของเจ้าภาพ ในที่นี้คือพ่อกะแม่ตูเอง
เกิดมา 24 ปีกว่าๆ ไม่เคยเห็นพ่อแม่จัดงานใดๆ เลย (ขนาดลูกเคยเป็นสโมนะเนี่ย)
ดังนั้นการจัดงานครั้งแรกในรอบ 20 กว่าปี พ่อกะแม่เลยบอกว่า เอาให้ใหญ่ครั้งเดียวตายตาหลับไปเลย
นั่นถือเป็นความจำนงของเจ้าภาพงานเองครับ
ซึ่งถ้าจะถามหางานบวชแบบเรียบง่าย ก็ใช่ว่าจะไม่ได้จัด
แต่จัดไปแล้วครั้งนึงตอนพี่ชายคนโตบวช อันนั้นเรียบง่าย
มีแค่ 10-20 โต๊ะ ----- ไง เรียบง่ายสุดๆ ใช่ไหม
ผลคือโดนชาวบ้านแลญาติโยม บ่นกันกระจาย ไม่เชิญตู (หรือไม่เชิญก็มาเอง แต่ไม่มีโต๊ะ)

สังคม ตจว ที่บ้านผมเป็นแบบเครือญาติขนาดใหญ่อยู่ครับ การไม่บอกงานบุญนี่มีเคือง
ดังนั้นครั้งนี้พ่อแม่เลยเชิญทุกคนที่เคยมีบุญคุณกันมาในชีวิตเข้ามารวมกันในงานเดียวเลยครับ

เห็นไหม ขนาดงานบวชงานบุญยังมีการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้องเลย

เดี๋ยวจะมีพี่แอนคนใหม่ ไฉไลกว่าเดิม  (อิอิ)

ขอโทษ  ฮี่ๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอนตอนนี้บรรลุขั้นไหนแล้วครับ ยิ้มน่ารัก
เกิดมา 24 ปีกว่าๆ ไม่เคยเห็นพ่อแม่จัดงานใดๆ เลย (ขนาดลูกเคยเป็นสโมนะเนี่ย)
ดังนั้นการจัดงานครั้งแรกในรอบ 20 กว่าปี พ่อกะแม่เลยบอกว่า เอาให้ใหญ่ครั้งเดียวตายตาหลับไปเลย
นั่นถือเป็นความจำนงของเจ้าภาพงานเองครับ

แล้วงานแต่งงานยักษ์หละเฮีย

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เอาพันโต๊ะเลยพี่แอน เชิญหนิงด้วย อยากเห็นคนหอมแก้ม  ฮี่ๆ

<3.
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]