หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ตุ๊กตาญี่ปุ่นนิงเงียว  (อ่าน 15772 ครั้ง)
ตุ๊กตาญี่ปุ่นอารมณ์ประมาณนี้พอจะหาซื้อได้ที่ไหน ใครพอรู้บ้างครับ
กำลังมองๆหาอยู่ หรือแบบที่คล้ายๆกัน แต่เปนตุ๊กตาญี่ปุ่นๆ แนะนำกันมาได้ครับ
อยากได้มาก ถ้าราคาไม่แพงมากจะเป็นการดี

ขอบคุณล่วงหน้า

ปล.แอบแก้นิงโงวเปนนิงเงียว *-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2006, 02:29 น. โดย .อารี๊อารี » บันทึกการเข้า

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
ไม่รู้ค่ะ ฮิ้ววว

นานารู้สึกว่ามันน่ากลัวฮะ ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
น่ากลัวจริงๆ  เหวอ

<3.
ตุ๊กตาญี่ปุ่นมันอ่านว่า นิงเกียว นี่คับ 人形 【にんぎょう】 (ภาษาญี่ปุ่นไม่มีเสียง โงว นี่นา)
เคยเห็นที่ Isetan อ่ะคับ แต่ไม่รู้ยังมีอีกหรือป่าวนะ ไม่ได้ไปนานแล้วคับ

มันสะกดในฮิรางานะยังไงเหรอพี่ท็อป
แต่ก็เข้าใจว่าเป็นนิงเงียว

I ROCK , THEREFORE I AM
 ง่ะ หลอนมากจ่ะ

เคยได้ยินตำนานญี่ปุ่นไหม ที่ตุ๊กตา แบบนี้แหละ

เวลาผ่านไป ป่านไป
ผมจะยาวงอกออกมาเองเรื่อยๆ  เหวอ
มันสะกดในฮิรางานะยังไงเหรอพี่ท็อป
แต่ก็เข้าใจว่าเป็นนิงเงียว

แบบนี้ไง にんぎょう (แปะไว้แล้วนี่  เหลือบ)

อ่านเป็นนิงเกียว หรือนิงเงียวก็ได้อ่ะคับ แต่จริงๆ มันก็แปลว่าตุ๊กตาอ่ะนะ แบบนี้ก็เรียก นิงเงียว เหมือนกัน

ก็มันขึ้นเป็นเครื่องหมายคำถามง่ะพี่  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ขึ้นตัวเดียวตัวสุดท้ายเนี่ย  ?????うขึ้นแบบนี้ เลยคิดว่าไอ้ที่ไม่ขึ้นเป็นคันจิ เพราะฮิรางานะตัวสุดท้ายยังขึ้นเลย
นำมาซึ่งความสงสัยว่า ถ้าฮิรางานะไม่ขึ้น ทำไมตัว う ถึงขึ้นอยู่ตัวเดียว

งง

เป๋ 

กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
น่ากลัวพิลึก ง่ะ
ก็มันขึ้นเป็นเครื่องหมายคำถามง่ะพี่  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ขึ้นตัวเดียวตัวสุดท้ายเนี่ย  ?????うขึ้นแบบนี้ เลยคิดว่าไอ้ที่ไม่ขึ้นเป็นคันจิ เพราะฮิรางานะตัวสุดท้ายยังขึ้นเลย
นำมาซึ่งความสงสัยว่า ถ้าฮิรางานะไม่ขึ้น ทำไมตัว う ถึงขึ้นอยู่ตัวเดียว

งง

เป๋ 

กร๊าก

อ้าว แปลก.. ไมขึ้น อุ ตัวเดียวอ่ะ

ของผมเห็นเต็มนะ

แปลกกกกกกกกกกกกกกก  งั้นเหรอ
เห็นแล้ว นึกถึง ตุ๊กตาผีที่ผมมันจะยาวขึ้นได้อ่ะค่ะ  ง่ะ

อ้าว..พี่กัมมาตอบไว้ก่อนแล้ว ลันล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2006, 10:24 น. โดย juar » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
น่ากลัวอะ  เฮ้ย!?

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส

จะเอาไปประกอบฉากหนังผีเหรอครับ

งบน้อย
เคยเห็นที่ชินจูกุกับชิบุย่า ที่เมืองไทยไม่เคยเห็นครับ  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
น่ากลัวมากค่ะ ดึกๆจะออกมาเดินเล่นในบ้านมั้ยเนี่ย ง่ะ

แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเปนไฮโซ...^^
หน้า: [1] 2 3 4