หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เจน Font แบบนี้ถูกไหม (ภาค 3)  (อ่าน 5995 ครั้ง)

ท่าน ซาฟิเร่.........ช่วยเทส ด้วยครับ ผม GEN ตัว  CordiaUPC  เสร็จแล้ว...ว่ามีบั๊กไหม !!!

ตัวบวกนี้บวก  " ฟังค์ชั่นสคริปการจัดเรียงสระ ( Ligatures)"  ของ Font ของท่านนายพลเอาไว้ 
เลยเรียกว่า CordiaUPCLiga  (คลอเดีย-ลิเก)      ฮี่... ฮี่...

http://www.freewebtown.com/likhit/CordiaUPCLiga.rar

แต่ตอนนี้.....มีปัญหาอยู่อย่างคือ  CordiaUPCLiga Italic.otf  กับ   CordiaUPCLiga Bold Italic.otf   
มันตีกันครับมันขึ้นชื่อแค่ตัวเดียว...ใน Indesing CS 2  เกิดจากอะไรครับ

งง งง งง

ท่าน ซาฟิเร่ เงียบเลย !!!!

เหลือบ เหลือบ เหลือบ

เหมือนเดอะลอร์ดฯ เลยค่ะ

มีหลายภาคเชียวว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
หวังว่าภาคนี้คงเป็นภาคจบ

วันหลังตั้งจู๋เดี๋ยวแล้วต่อไปอีกแปดภาคก็ไม่มีใครว่านะครับ คนตอบเยอะกว่าด้วย  เอือม
CordiaUPCLiga  ตัวผม GEN

OTFCordiaUPC   ตัวที่คนอื่น GEN  ไว้แล้ว  

ท่าน ซาฟิเร่ เป็นเพราะ มันตั้งค่าไม่เท่ากันหรือเปล่า Leading เลยมีปัญหาแบบนี้ครับ ????

ตามที่ท่าน AMORN  เขาเทสมาให้อ่ะ

งง งง
สงสัยต้องตั้งค่าข้างบนให้เท่ากันกับของเดิม.......เวลา Gen

เกย์ออก เกย์ออก เกย์ออก

ปวดหัวแทนเร่มากค่ะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
เอ่อ ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ

แต่พี่ "ถามหน่อย" ถามโคตรเยอะเลยครับ

ผมว่าลองทำมั่วๆเองไปก่อนดีไหมครับ
ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญเรื่องนี้ แต่เห็นความพยายามแล้วเรื่มสงสาร  ง่ะ

แต่ก็ไม่เคยใช้อินดีไซน์

ถ้าเจนแบบปกติไม่ได้ ลองเจนแยกเป็นฟอนต์ ๆ ดู เช่นเวลาเจนคอร์เดียลิเกก็ตั้งชื่อใหม่ในอินโฟ แล้วพอเจนตัวหนาก็ตั้งชื่อใหม่ในตัวหนา ถ้าทำแบบนี้ตัวชื่อไม่น่าจะซ้ำกันและสามารถแสดงผลได้ทุกโปรแกรมครับ
ทีแรกกะถามนิดเดียว........ถามไปถามามันยาวเฉยเลย

สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อเป็นถามเยอะ  ฮี่... ฮี่...

ทำหลายภาคเพราะผมกลัวงง......เรื่องที่แตกไปมันเป็นอีกปัญหาอ่ะ....

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ไม่เห็นกระจู๋นี้ครับ  ฮิ้ววว
ไม่เกี่ยวครับ  ฮิ้ววว

เอ่อ ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ

แต่พี่ "ถามหน่อย" ถามโคตรเยอะเลยครับ

ผมว่าลองทำมั่วๆเองไปก่อนดีไหมครับ
leading นี่หมายถึงบรรทัดไม่เท่ากันใช่มั้ยครับ
งั้นเกี่ยวครับ  ฮิ้ววว

ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ

หวัดดีครับ
ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ

เรื่องฟอนต์พี -- อย่างว่า
ผมขี้เกียจครับ

ขอโทษจริงๆนะครับ
ฮิ้ววว

(เหงื่อแตกพลั่ก)
ไม่เป็นไรครับ...ท่านสอนผมทำแล้วอ่ะ  (อิอิ) (อิอิ)

หน้า: [1] 2