หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับการนอนไม่หลับ  (อ่าน 39934 ครั้ง)
 ไอ้มืดหมี อ่ืา

Las Noches Rubicundior
ง่ะ ง่ะ

มีหมอที่ยอมคุยเป็น ชม. ด้วยเหรอคะ

(ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ)

มีนะหมอที่อยู่เป็น ชม. แต่ว่าไม่ค่อยคุย

เกย์แอบ

My Life, My Pride, is Broken
เคยอยู่กับคนไข้สามสี่ชั่วโมง แต่ไม่ได้คุยกับคนไข้ครับ
เพราะกำลังผ่าตัดอยู่

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 เฮ้ย!?

เหลือบ เป็นอะไรกันครับ 

เลวยั้นเงา
เคยอยู่กับคนไข้สามสี่ชั่วโมง แต่ไม่ได้คุยกับคนไข้ครับ
เพราะกำลังผ่าตัดอยู่

แหม ถ้าหมอผ่าไป คนไข้คุยไปนี่สิคะ  ยิ้มน่ารัก มันจะ . . .

Las Noches Rubicundior
ไม่ได้ฉีดยาสลบ เลือดไหลปรี้ดๆ พร้อมกับรับความรู้แบบเต็มๆ หรือ เรียกว่า ผ่าสด ลันล้า

ทำไมนอนดึกขึ้นแต่ก็ตื่นเช้าได้เหมือนเดิม ทำไมมันทดเวลานอนออกไปไม่ได้  งง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ร่างกายของมนุษย์จะมีสิ่งที่เรียกว่านาฬิกาชีวิตอยู่ครับ เมื่อเรานอนจนชินในระยะเวลาหนึ่งมันก็จะทำให้ร่างกายกำหนดเวลาตื่นไว้
แต่ในกรณีที่นอนไม่เป็นเวลานี้บอกไม่ได้ครับ (อิอิ)

แล้วกรณีที่เรานอนดึก(หรือเช้า) การนอนมากๆก็ไม่สามารถทดแทนได้(ถึงนอนเยอะแต่รู้สึกเหนื่อย) นั้นเป็นเพราะร่างกายได้ทำงานหนักในช่วงที่อดนอน เหมือนรถหากวิ่งนานๆจนเกินขีดจำกัดมันก็จะเกิดการชำรุด
และล่าสุดมีการวิจัยว่าการนอนน้อยหรือดึกเกินไปทำให้ระดับน้ำตาลในเลือดสูง มีโอกาสเป็นเบาหวาน หมีโหดดดด

เคยมีเพื่อนอดนอนมากๆจนเป็นไข้เลย เพราะความร้อนในร่างกายเยอะเกินไป ไอ้มืดหมี

กรี๊ดดดดด จริงเหรอ

งั้นทำมั้ง ไม่อยากเรียนโมเดิร์น

(ล้อเล่น  ฮือๆ~)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

แหม ถ้าหมอผ่าไป คนไข้คุยไปนี่สิคะ  ยิ้มน่ารัก มันจะ . . .
มันจะแปลว่าผมผ่าคนไข้แบบบล๊อกหลังครับ ยิ้มน่ารัก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ค่อยฟังแล้วดูดีหน่อยครับหมอ...
 ฮือๆ~

กรี๊ดดดดด จริงเหรอ

งั้นทำมั้ง ไม่อยากเรียนโมเดิร์น

(ล้อเล่น  ฮือๆ~)

งั้นเหรอ
 เหลือบ

หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13]