หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับการนอนไม่หลับ  (อ่าน 39920 ครั้ง)
เพื่อนมันไปหาหมอมาแล้วค่ะ
หาสาเหตุของการนอนไม่หลับไม่เจอจริงๆ
ฮิ้ววว ถ้าไปหาแพทย์ทั่วไป ส่วนมากก็มักหาสาเหตุไม่เจอครับ
ยกเว้นเอกชนและแพทย์เฉพาะทางที่มีเวลาคุยกันนานๆ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ง่ะ
คุยนานนี่คือเป็น ชม. อย่างนี้เหรอคะ

เมื่อวานมาคุทั้งห้องเลยค่ะ
พยายามจะเงียบที่สุดเพื่อให้มันหลับ

รู้สึกว่าตัวเองพลอยจะนอนไม่หลับตามมันค่ะ
โรคติดต่อป่าวคะ  เอือม

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ถ้าหาสาเหตุแบบครบสูตร คุยให้ลึกถึงกึ๋น
เป็นชั่วโมงครับ ฮิ้ววว

ถ้าหาสาเหตุไม่ได้ ก็จะโดนจับเข้าเครื่องประมาณ8-10ชั่วโมง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
นอนไม่หลับค่ะ อยากไปหาหมอ(แมว)  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ง่ะ ง่ะ

มีหมอที่ยอมคุยเป็น ชม. ด้วยเหรอคะ

(ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ)

จิตแพทย์ไง  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
 ง่ะ จริงเหรอ
แล้วเค้าจะหาสาเหตุเจอจริงๆ ป่าวคะ

แล้วถ้านอนดึกจนเป็นนิสัย เมื่อก่อนนี้ดึกยังไง เช้าก็ตื่นสายได้เป็นปกติแต่ไม่ง่วงในห้องเรียน
แค่ตอนนี้นอนดึกตื่นสายเหมือนเดิมแต่ดันง่วงมากๆ ในห้อง พยายามแก้ด้วยการเข้านอนเร็วก็นอนไม่หลับ (หลายวัน) ก็ยังไม่หลับอยู่ดีเลยแก้ทำให้ง่วงก่อนค่อยเข้านอน ผลปรากฏว่าดึกยิ่งกว่าเดิม ง่ะ
แก้ยังไงได้มั่งครับ

ปล. ผมเกลียดช่วงเวลาพลิกไปพลิกมาก่อนหลับเป็นที่สุด

กำลังจะบอกเดือนว่าให้เพื่อนปรึกษาจิตแพทย์ก่อนก็ดี

งบน้อย
 ง่ะ

ได้ค่ะ
เดี๋ยวจะเอาไปบอกเพื่อนค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยค่ะ

(มาคุจนเครียดตามไปด้วยแล้วเนี่ย  ง่ะ)

เลิกมาคุตามสิ่งแวดล้อมได้แล้ว ง่ะ

(คุยให้เพื่อนเข้าใจนะว่าจิตแพทย์ไม่ใช่หมอรักษาคนบ้าหรือโรคจิต)

งบน้อย
 ฮือๆ~
ค่ะ

(เหมือนตัวเองก็ต้องไปคุยกะจิตแพทย์ด้วยเลยแฮะ  ง่ะ)

เหลือบ  ไปด้วยก็ดีนะ

เลวยั้นเงา
 ง่ะ
 ฮือๆ~

หมอโรคประจำตัวยังไม่ไปหาเลยง่ะ ลืม  ฮือๆ~
เจาะเลือดแล้วแต่ลืมไปตรวจ

(เป๋)

ฮิ้ววว

รักษาตัวรอดเป็นยอดคน

(เป๋)

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13