หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับการนอนไม่หลับ  (อ่าน 39921 ครั้ง)
ใช้ยาพาราเบลลั่มสิคะ

ตูเล่นไปตั้งแต่หน้า 2 แล้ว  ง่ะ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เฮ่ย

สาระไปไหนแล้ว  เอือม

ตบกลับเข้าเรื่อง

ทำยังไงให้ตื่นด้วยนาฬิกาปลุกครับ
ถูกเรื่องเปล่าวะ

นำนาฬิกามาเป็นเครื่องจุดชนวนระเบิดแสวงเครื่อง เมื่อระเบิดทำงาน จะเกิดเสียงดังสนั่นหวั่นไหว
แล้วเราจะรู้สึกตัวจากเสียงดังนั่นเอง

กรณีนี้ให้เอาระเบิดไปวางไกลๆ จากรัศมีทำรายล้าง ไม่ควรวางไว้ใกล้หู เพราะอาจจะไม่ตื่นอีกเลย

Today you , Tomorrow me.
นำนาฬิกามาเป็นเครื่องจุดชนวนระเบิดแสวงเครื่อง เมื่อระเบิดทำงาน จะเกิดเสียงดังสนั่นหวั่นไหว
แล้วเราจะรู้สึกตัวจากเสียงดังนั่นเอง

กรณีนี้ให้เอาระเบิดไปวางไกลๆ จากรัศมีทำรายล้าง ไม่ควรวางไว้ใกล้หู เพราะอาจจะไม่ตื่นอีกเลย

คืออยากให้ตื่น ไม่ได้ให้หลับ  เอือม

ปล. วันนี้เราจะทักนายแล้วนะ แต่นายวิ่งหนีเราทำไมอะ เยิ้มมมมมม~~~
ใครวิ่งหนีเมิ้ง  โวย ตูรีบ เพราะอาจารย์นวลทิพย์แกจะเชือดคอข้าด้วยเล็บเท้าอยู่รอมร่อแล้ว
เห็นนายยืนอยู่เฉยๆ สบโอกาศกำลังเดืนเข้าไป

มองหน้าก่อน เพื่อให้รู้ตัว และแล้ว นายก็รีบเดินไปหนีเราทันทีที่หันมาเจอ  ฮี่...
ยาพาราเบลลั่ม ช่วยให้คนนอนหลับได้นะ ลันล้า
เคยอ่านแล้ว ขอบคุณค่ะ  เกย์แอบ

อ้าว ผิดงาน  ฮิ้ววว

<3.
เวลานอนไม่หลับ ก็นับเต่าสิค่ะ  ยิ้มน่ารัก
ยาพาราเบลลั่ม ช่วยให้คนนอนหลับได้นะ ลันล้า
เคยอ่านแล้ว

ขอบคุณค่ะ  เกย์แอบ

<3.
แอบอ้าง
ก็นับเต่าสิค่ะ

เอ่อ...  ง่ะ

ันับ หนึ่ง สอง สาม ก็หลับแล้วครับ  ฮิ้ววว

เอามั่ง
ตั้งนาฬิกาจากโทรศัพท์สิคะ(ตั้งดังๆ) แล้ววางให้มันอยู่ไกลจากที่นอนแบบต้องลุกขึ้นมาปิดน่ะ
มันจะรำคาญเสียงจนต้องลุกขึ้นมาปิดเอง  ฮิ้ววว

แต่ก็จะลงไปนอนต่อ  หมีโหดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ปัญหานี้มันร้ายแรงนะเนี่ย

แต่มันจะหายไปเอง ตอนเปิดเทอม

ดึกของเรานี่คือนอนตอนประมาณ 6 โมงเช้า

ถ้าเปิดเทอมตอน เที่ยงคืน-ตีหนึ่ง ไม่งั้นนอนยังไงก็ไม่หลับ  หน้ามึน
เอาหัวโขกเสาเลยครับ

แล้วก็พยายามไม่หลับในห้องเรียน เพราะการนอนผิดเวลาจะทำให้นาฬิกาเพี้ยนและตื่นสายในที่สุดครับ
ขุด

ตอนบวช อยู่กุฏิใกล้ๆ ป่าช้า
นอนไม่หลับครับ ก๊อกแก๊กๆ ในห้องทั้งคืน

เลยลุกขึ้นมานอนอ่านหนังสือ
พอหนังตาหนักเข้าก็หลับเอง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหรอ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13