หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับการนอนไม่หลับ  (อ่าน 39925 ครั้ง)
พักนี้นอนไม่ค่อยหลับเลย
กว่าจะหลับก็ดึก เลยนอนไม่พอ
ว่าจะพึ่งยานอนหลับ แต่เกิดมาไม่เคยกินเลยฮะ
เลยอยากรู้ว่า ยี่ห้อไหนดี มันมีหลายแบบมั้ย (ฤทธิ์ยา แรงมาก-น้อย)
รบกวนผู้รู้ทีครับผม  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ไม่อยากให้ไปใช้ยานอนหลับเลยครับ เพราะถ้าใช้ไปนานๆมันก็จะดื้อยาและต้องเพิ่มปริมาณขึ้นเรื่อยๆ ทางที่ดีลองหานมอุ่นๆดื่มก่อนนอนดูซิครับ ช่วยได้เยอะเลยครับ หรือไม่ก็หาเพลงบรรเลงเบาๆเปิดฟังก่อนนอนครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมไม่ค่อยถูกกับนมด้วยซิฮะ
เดี๋ยวจะกลายเป็นนอนไม่ได้เลย
เพราะมัวแต่วิ่งเข้าห้องน้ำอยู่ทั้งคืน  ฮือๆ~
นั่งสมาธิครับทำจิตใจให้สงบไม่คิดฝุ้งซ่านดื่มนำ้เยอะออกกำลังกายให้เหนื่อยๆเดี๋ยวมันก็หลับครับ
ถ้าทำตามวิธีที่บอกแล้วยังไม่หลับก็เอามีดคมๆปาดคอตัวเองเลยครับหลับชัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2006, 10:58 น. โดย อิคคิว » บันทึกการเข้า

อย่าใช้เลย กลัวมีผลข้างเคียงคะ
ของเราจะใช้วิธีอ่านหนังสือ ยิ่งหนังสือเรียน หรือหนังสือธรรมะ จะง่วงได้ที่เลยคะ
แล้วก็เปิดเพลงฟังด้วยก็ได้ เปิดเบาๆ เดี๋ยวคงเคลิ้มหลับไปเองแหละคะ  ลันล้า

หากจำเป็นต้องใช้ยานอนหลับจริงๆแบบเลี่ยงไม่ได้ ผมแนะนำให้ไปพบแพทย์ก่อนครับ ให้แพทย์สั่งยาให้จะดีกว่าครับ เพราะแพทย์จะได้แนะนำและคำนวณจำนวนยานอนหลับที่จะต้องใช้ อีกอย่างอาจจะมีวิธีรักษาแบบอื่นที่ไม่ต้องพึ่งยาก็เป็นได้ครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เพื่อนผมนอนไม่หลับ มันไปวิ่ง 10 รอบสนามฟุตบอล แล้วก็ตีเทนนิส ตามด้วยเล่นบาสอีก 2 ชั่วโมง มันบอกว่าหลับสบายเลย  ฮิ้ววว

เพื่อนผมนอนไม่หลับ มันไปวิ่ง 10 รอบสนามฟุตบอล แล้วก็ตีเทนนิส ตามด้วยเล่นบาสอีก 2 ชั่วโมง มันบอกว่าหลับสบายเลย  ฮิ้ววว
อันนี้ท่าจะจริง เล่นกีฬานี่ช่วยได้มาก แบบนี้หลับเป็นตายแน่ (อิอิ)

อีกอย่างต้องดูด้วยว่าคุณกังวลเรื่องไหนอยู่  คิดมากนอนไม่หลับเน้อ แป๊ะยิ้ม
พูดคุยกับคนใกล้ตัว ระบายปัญหาคับข้องใจออกมาบ้างก็ดีนะ

กำลังโหลดข้อมูล .....
เรื่องกีฬาช่วยได้จริงๆนะคะ

แต่ไม่ควรเล่นกีฬาก่อนเข้านอน  ฮิ้ววว

ก็บอกกันไปหมดแล้ว ฟังเพลง นั่งสมาธิ อ่านหนังสือน่าเบื่อๆ เดี๋ยวก็หลับเอง  ยิ้มน่ารัก

<3.
เปิดเพลงนอน สำหรับผม ไม่ได้ผลครับ
เพราะผมจะร้องเพลงตามไปด้วย
ทำให้ยิ่งนอนไม่หลับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
โรคคนแก่นี่ครับ ฮิ้ววว

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 คริคริ

พี่หลั่ง อินเลิฟ  เกย์แอบ

<3.
อัดเสียงอาจารย์ที่สอนได้น่าเบื่อที่สุดมาเปิดฟัง (อิอิ)

ออกกำลังกาย และดื่มน้ำผลไม้ก่อนนอนครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มายืนยันเรื่องออกกำลังกายครับ ช่วยให้เราหลับสบายอย่างง่ายๆ

ปล. ผมก็ออกกำลังกายนะ แต่ยังคงนอนดึกเหมือนเดิม อันนี้เป็นนิสัย แก้ยากหน่อย  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13