หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: มดต้ม : กระจู๋ถามทาง  (อ่าน 14067 ครั้ง)
ใต้กระจกโต๊ะรับประทานอาหารบ้านผมมีทั้งเบียร์ทั้งสุสานมดครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ที่บ้านก็ใช้ชอล์ค เขียนค่ะ  ฮิ้ววว

<3.
เอาไบกอนฉีดเลย
เห็นผลทันตา

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เอาหม่ำมาไล่มดซิครับ เอ่อ   แต่คิดว่าคงไม่ได้ผล  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ชอล์ค ที่ว่านั้นไม่ใช่ ชอล์คเขียนกระดานนะครับ
มันเป็นชอล์คฆ่าแมลงโดยเฉพาะ แท่งเหลี่ยมๆกล่องเหลืองๆ

ระวังนะ  มีพิษ แป๊ะยิ้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
บางที่เขาใช้มดแดงต้มสดเลยนะครับ  ฮิ้ววว
เอาไว้ทำกรดย้อมผ้า
ชอล์ค ที่ว่านั้นไม่ใช่ ชอล์คเขียนกระดานนะครับ
มันเป็นชอล์คฆ่าแมลงโดยเฉพาะ แท่งเหลี่ยมๆกล่องเหลืองๆ

ชอล์คเขียนกระดานก็ใช้กันได้ครับ แต่ไม่ 100% หรอก ชอล์คนั้นชัวร์กว่า

ที่บ้านใช้อันนี้แหละ  ฮิ้ววว

<3.
ที่ใช้ขีดบนผนังบ้านน่ะหรอ

ไม่ก็เผาบ้านหนีมดไปเลยจะ  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
เฟิร์นทำให้ดูก่อนดิ  กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
แต่โดนมดส้มกัดหรือมดอะไรไฟๆ นั่นน่ะนะ

สนุกดีอะ .. วันนี้ก็โดนมา ใหญ่เบ้อเริ่มเลย ...

ไม่เห็นต้องหนีเลย มดมันตัวเล็กกว่าเราตั้งเยอะนะ .. ปลื้ม

ขนาดครูเคมียังบอกเลยว่า อะตอมมันเล็กกว่าหัวนมมดส้มอีก  หมีโหดดดด
แต่โดนมดส้มกัดหรือมดอะไรไฟๆ นั่นน่ะนะสนุกดีอะ .. วันนี้ก็โดนมา ใหญ่เบ้อเริ่มเลย ...

ไม่เห็นต้องหนีเลย มดมันตัวเล็กกว่าเราตั้งเยอะนะ .. ปลื้ม

ขนาดครูเคมียังบอกเลยว่า อะตอมมันเล็กกว่าหัวนมมดส้มอีก  หมีโหดดดด

มดคันไฟ

(แจ๋ว แจ๋ว) ขอบคุณค่ะ

หมีโหดดดด
ยินดีครับ เจ๋ง

หน้า: 1 [2] 3 4 5