หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: เจน Font แบบนี้ถูกไหม (ภาค 2)  (อ่าน 15035 ครั้ง)
 (อิอิ) PC จริงๆ ครับ ผมใช้ Flyakite เป็น Themes ให้ดูเหมือน Mac ครับ
ท่านเทสบน Mac ป่าว....บน Mac มันไม่มีปัยหาทุกตัวอยู่แล้ว.....

ลองดเทสบน PC ดิท่าน ใน Indesing CS 2
 งง งง

PC ครับ
เพียงแต่เปลี่ยนธีมให้หน้าตาเหมือนแมค

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ฟอนต์ชุดนี้ที่เขาทำมาให้ใช้กับ Adobe CS2 แบบสระไม่ลอยนี้ อันที่จริงแล้วผมทดสอบ และได้ผลออกมาดีมาๆ
แต่ที่คุณว่ามันใช้ได้ไม่ดีบน PC คงเพราะตัวที่ผมโหลดมาเขาให้เลือกโหลดได้ทั้งของ Win และ Mac
แต่ผมจำ URL ไม่ได้

คุณให้เมล์ผมมาเดี๋ยวมาลองพิสูจน์กันว่าเป็นตัวเดียวกันไหม
เอ้า ช่วยยืนยันอีกคนครับ

แต่ Kinnari ผมยังลอยอยู่แฮะ  ฮือๆ~
กินรีมันลอยอยู่แล้วครับ คือผมปรับมันนิดหน่อยเหมือนพวกคุณกำลังคุยกันนั่นแหละ
แต่พวก Angsana, Cordia ฯลฯ  ที่เขาให้โหลด  มันไม่ลอยจริงๆ ครับ ใช้งานกับ Adobe ได้สมบูรณ์ทั้ง PC และ Mac ครับ

ฮิ้ววว ผมใช้ประจำไม่มีปัญหาครับยืนยัน
อ๋อ ปรับเหรอครับ  ฮิ้ววว

ว่างๆ (เมื่อไหร่) เดี๋ยวจะปรับมั่ง  ฮิ้ววว

หมายเหตุอีกอย่างครับ Ligature แปลว่าตัวควบกล้ำนะครับ  ฮิ้ววว
ส่วนฟอนต์หากมีปัญหา ใช้ใช้ไปเดี๋ยวก็รู้เองแหละครับ ว่ามีตรงไหน
ท่านใดก็ได้ช่วยจัดให้ผมทีคร๊าบเอามาลองบ้าง......

UPC ตัวที่ Gen แล้ว  ของ PC อ่ะ....   ที่ท่านใช้แล้วไม่ลอยอ่ะ  หื่น หื่น หื่น

ขี้เกียจ Gen เองเหมือนกัน    ชิ ชิ. .........  เอาเวลาไปเจนตัวอื่นดีก่า

MSN : likhi1@hotmail.com 
Email : likhi1@yahoo.com

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เงียบเลย....ไมมีใครแบ่งปันผมเลย......มันเป็นตัวที่เขาแจกกันได้ไม่ใช่เหรอ !!!

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
ปกติคนในเว็บนี้ไม่ใช้กันหรอกครับพวกยูพีซี

เพราะมันโหลไป  เกย์แอบ
เทสให้แล้วนะ  ฮี่ๆ อย่างไงก็เอามาบอกคนในนี้ด้วยน่าจะดีหรือเปล่า  งง คุณถามหน่อย

ท่านซาฟิเร่อยู่ป่าว หายไปเลย.....รบกวนช่วยดูทีครับที่ผม GEn ทำไมมัน ไม่โชว์ Font แบบ Italic ???

เทสให้แล้วนะ  ฮี่ๆ อย่างไงก็เอามาบอกคนในนี้ด้วยน่าจะดีหรือเปล่า  งง คุณถามหน่อย

ขอบคุณมากครับ   (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว).....แสดงผลสวยงามกว่าจริงๆครับใน  Indesing CS 2.........

แต่....อยากทราบว่า.........ถ้าเวลาพิมพ์บนกระดาษออกมาหน้าตาจะเหมือนกันหรือเปล่าครับทั้ง 2ตัว ???

ปล. รู้แล้วว่าธรรมดา...ที่จะ GEn แล้วใช้ Cordia
      เพราะผมจะเอาไปเป็นตัวโปรยในการจัดหนังสือด้วย Indesing CS 2 

เดี๋ยว Gen น้องพี ต่อ  ฮี่...

ภาษาช่างพิมพ์เขาเรียกว่าตัวเนื้อครับ หรือใช้เป็นตัวเนื้อความ

พิมพ์บนกระดาษแล้วก็ปกติดีครับ
ข้อความที่คุณก็อบมา ผมอยากบอกว่าเขียน "ทำ" เป็น "ทาม" ครับ

แถมพูดเรื่องการเขียนหนังสือด้วย  เอือม
ข้อความที่คุณก็อบมา ผมอยากบอกว่าเขียน "ทำ" เป็น "ทาม" ครับ

แถมพูดเรื่องการเขียนหนังสือด้วย  เอือม

ตรงไหนหว่า  งง งง งง

หน้า: 1 2 [3]