หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: รังแค  (อ่าน 28644 ครั้ง)
ตัวรังแคจะเกิดความเหม็นครับ
ไม่กล้าปีนขึ้นกบาลของเรา
คนอื่นไม่กล้าเข้าใกล้ด้วยละสิครับ

น่ากลัวๆ  กรี๊ดดดดด
เอ่อ... ในกรณีนี้ มุกมันใกล้แป้กแล้วน่ะ
ไม่ต้องปั่นก็ได้นะครับ เราไม่ควรตบมุกซ้ำซ้อนเกินไป
การอ่านของบุคคลทั่วไปจะได้อ่านเสนาะขึ้น
เห็น มีเพื่อนไปหาหมอ
แล้วหมอจะให้แชมพูยามาเลยค่ะ

(ช่วงนี้กำลังต้องการหมอแม้ว  เฮ้ย!? เอ้ย หมอแมวด่วน เสียดายจัง)

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
ความจริงก็เคยมีปัญหาเหมือนกันนะ

ก็เลยไปหาหมอ หมอไม่อยู่ ไปหาปู่ ปู่กินเหล้า ไปหายาย ยายตำหมาก กระเด็....

เฮ้ยยยย

หมอก็เลยจัดแชมพูมาให้ โอเคเลยครับ อาการรังแคเลยหายเป็นปลิดทิ้ง
แต่กลายมาเป็นชันนะตุแดกหัวแทน

เฮ้ยยยย

ล้อเล่นครับ หายจริงๆ แต่พอแชมพูหมด อาการก็เริ่มลุกขึ้นมาอีกครั้ง
แต่คราวนี้แผลมีสะเก็ดและเป็นหนองด้วยแฮะั

เฮ้ยยยย

ล้อเล่นครับ มันก็อาการรังแคธรรมดาๆต่อไปนี่แหละ

เฮ้ยยยย

อ๋อ ไม่มีอะไรแล้วล่ะครับ
รังแคจะขึ้นกับส่วนอื่นไหมครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ  ยิ้มน่ารัก จะไปลองใช้ดูแล้วจะมาบอกผลนะคะ

ถ้ามันไม่หายอย่างที่ว่าจริงๆ คงจะพิจารณา(หัว)ตัวเองจริงๆค่ะ  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
ความจริงก็เคยมีปัญหาเหมือนกันนะ

ก็เลยไปหาหมอ หมอไม่อยู่ ไปหาปู่ ปู่กินเหล้า ไปหายาย ยายตำหมาก กระเด็....

เฮ้ยยยย

หมอก็เลยจัดแชมพูมาให้ โอเคเลยครับ อาการรังแคเลยหายเป็นปลิดทิ้ง
แต่กลายมาเป็นชันนะตุแดกหัวแทน

เฮ้ยยยย

ล้อเล่นครับ หายจริงๆ แต่พอแชมพูหมด อาการก็เริ่มลุกขึ้นมาอีกครั้ง
แต่คราวนี้แผลมีสะเก็ดและเป็นหนองด้วยแฮะั

เฮ้ยยยย

ล้อเล่นครับ มันก็อาการรังแคธรรมดาๆต่อไปนี่แหละ

เฮ้ยยยย

อ๋อ ไม่มีอะไรแล้วล่ะครับ

:04:ดูบางรักซอย 9 มากไปรึเปล่า 5 โอ
2 นม 2 ตูด 1พุง

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
 คริคริ คริคริ

<3.
ผมเป็นกรรมพันธ์ครับ

ถ้าตัดผมสั้นจะมีรังแค ผมร่วง (เหมือนหนังหัวแพ้อากาศ)
เวลาตัดต้องรองหวีนิดนึงไม่ให้หัวโดนอากาศตรงๆ  ง่ะ

เป็นกันมาตั้งแต่รุ่นปู่ละ โรคผิวหนังเนี่ย...

เอามั่ง
เป็นโรค ยุงกัด แล้วไม่หายเป็นรอย ถ้าไม่ยอมเอายาทา  ฮิ้ววว

ปกติ มันจะค่อยๆกายไปเองใช่มั๊ยคะ เพิ่งจะมาเป็นตอนโต ไม่รู้ทำไม  ฮือๆ~

<3.
ตูผมหนามาก แต่ไม่เป็น รังแค แม้ไม่สระหลายๆวัน

(ที่เห็นหัวมันๆตอนมีตติ้ง ไม่ใช่ เจลหรอกนะ ง่ะ)

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เมื่อก่อนใช้หัวและไหล่ แรกๆก็โอเค
พอใช้นานๆรังแคก็เริ่่มกลับมาอีกละ

ตอนนี้ใ้ช้แพนทีน สูตรบำรุงหนังศีรษะอยู่
แทบจะไม่เห็นรังแคเลย  ฮิ้ววว
ผมเป็นกรรมพันธ์ครับ

ถ้าตัดผมสั้นจะมีรังแค ผมร่วง (เหมือนหนังหัวแพ้อากาศ)
เวลาตัดต้องรองหวีนิดนึงไม่ให้หัวโดนอากาศตรงๆ  ง่ะ

เป็นกันมาตั้งแต่รุ่นปู่ละ โรคผิวหนังเนี่ย...

แล้วถ้าโกนหัวนี่ รังแคไม่กระจายเลยเหรอคะ (อยากรู้จริงๆค่ะ ไม่ได้กวน)

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
ไม่ขนาดนั้นครับ  ง่ะ

บางทีตัดสั้นแบบไถออกหมดเลยมันก็จะแดงๆ เป็นผื่นอยู่วันสองวัน
พอวันที่ 3-4 หนังหัวก็จะเริ่มลอกแล้วกลายเป็นสีขาวๆ

จากนั้นก็จะเริ่มมัน รอยจะจางลงเรื่อยๆ แล้วก็โดนเส้นผมบังไป

ง่ะ

แสบๆคันๆ ยิ่งเวลาโดนแดดจะแดงน่ากลัวเลยครับ
แต่ไม่ได้รังแคเยอะสยองแบบนั้นน่ะ

เอามั่ง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8