หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: รังแค  (อ่าน 28640 ครั้ง)
ไหนๆ ใครรังแก บอกมาเดี๋ยวจัดการให้  หมีโหดดดด
กระจู๋นี้ไม่ใช่กระจู๋มุขแก้หรือพิมพ์ไม่มองแป้นนะครับพี่เอ้  ง่ะ
ไนเซอรัลเอาฟอกสิวที่ขึ้นตามลำตัว ทิ้งไำว้ประมาณ 5 นาที
ช่วยได้นะ

มันเป็นยาฆ่าเชื้อราหรือไงนี่แหละ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ถ้าใช้ ไนเซอร์รัล ไม่หาย

ต้องพิจารณาตัวเองได้แล้วเน้อ  ง่ะ

ที่บ้านเพื่อนใช้สระผมให้หมา

แต่ใช้แล้วหายจริงๆ นะค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เอ่อ..อ่า
ยังไม่ได้ลองใช้ค่ะ  ฮิ้ววว

เดี๋ยวไว้จะลองใช้  ลันล้า

<3.
แต่สิวไม่ใช่เชื่อรานะครับคุณหรั่ง

โมโมไดเร็คขอเสนอ ใช้เป็ดโปรเลยครับเอาแปรงขัดส้วม

ถูบนหัวด้วยยิ่งดีจากนั้นล้างด้วยน้ำสะอาด แล้วผมบนหัวคุณจะค่อยๆร่วงทีละเล็กทีละน้อย

ไม่มีรังแค ถือว่าผิดปกติมั้ย  งง
หรือว่าจะต้องมีกันทุกคน

ตั้งแต่ผมสั้นยันผมยาว ยังไม่เคยค้นพบรังแคเลย

Today you , Tomorrow me.
ผมผมมันมากเลยครับ
เช่นเดียวกับหน้า
ฮือๆ~
ผมผมมันอย่างเดียว รังแคเกือบไม่มี  ง่ะ
ลองเอาน้ำมันก๊าดราด แล้วจุดไฟดูครับ

ทุกอย่างจะหายหมดเลย

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
วานให้คนใกล้ตัวช่วยแบ่งเบาสิ ยิ้มน่ารัก
ก่อนอื่น ต้องถามว่าหิวม่ะ  ง่ะ

แล้วค่อยแบ่งให้กินกัน
จริงๆแล้วทุกคนมีรังแคค่ะ
รังแคมันก็คือสะเก็ดหนังหัวนั่นแหละค่ะ
มันจำเป็นต้องหลุดลอกออกไปเป็นธรรมดา เป็นการผลัดเซลล์ผิว
แต่อยู่ที่ว่าบางคนมีปัญหาเกี่ยวกับอัตราการลอกและขนาดของสะเก็ดนั้น
บางคนมีสะเก็ดหนังหัวที่หลุดออกมามีขนาดใหญ่ก็เลยเห็นชัดเรียกว่ารังแค
บางคนมือบอนชอบแกะๆเกาๆเลยเป็นการไปเร่งให้หนังหัวมันหลุดลอกเร็วขึ้น
สะเก็ดที่หลุดก็มีขนาดใหญ่ด้วย ยิ่งเห็นชัด
ส่วนคนที่บอกว่าไม่เคยมีรังแค ก็เพราะไม่เคยเห็นซะมากกว่า
เพราะว่าสะเก็ดมันเล็กมากนั่นเองค่ะ

ใช้คลินิคสิครับ

สูตรเย็น ผมก็ใช้อยู่ ค่อนข้างดีเดียวครับ 2-3 ครั้ง รังแคหายเกือบหมดเลย
เอาขี้ชโลมหัวครับ
ยังงั้นเชื้อราจะขึ้นป่าวหว่า

ปล.ข้างบน เบิ้ลโพสแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8