หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: นอยด์  (อ่าน 8707 ครั้ง)
วันนี้นอยด์ นอยด์....พารานอยด์ ไม่มีสาเหตุ

ลำดับเหตุการณ์วันนี้

อ่านหนังสือ ----> ขี้เกียจอ่าน ----> อ่านไม่รู้เรื่อง ----> โทรหาแม่ (อยากกลับบ้าน)

---> วางโทรศัพท์ ---> เปิดหนังสือ (จดสูตร/โน๊ตย่อ) ---> อ่านหนังสือไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าหัว ----> น้ำตาร่วง2แหมะ............เฮ้ย!! บ้าไปแล้ว

อ่านไม่ทันจบก็ตัดสินใจปิดหนังสือ เปิดคอมเซฟข้อมูล แวะมาบอร์ด ออนเอ็มกับนัตตี้(คนมีรู) เผื่อจะทำให้ดีขึ้น

ใครมีวิธีแก้อาการจิตตกช่วยแนะนำทีค่ะ   เศร้า
ก็พักผ่อนให้มากๆน่ะครับ

หาที่โล่งๆ สบายตา แล้วมองไปให้ไกลสุดๆ
คิดถึงความสำเร็จ ความยินดี ความดีใจ หรือสิ่งดีๆที่ผ่านมา
และคิดถึงสิ่งที่รอเราอยู่ข้างหน้า.........
ผมเคยมีอาการอย่างนี้บ่อยๆครับ  และมันได้ผล

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
ปั่นกระจู๋แก้จิตตกได้ดีจุดแล้วครับ

รอคอย
นอน ตื่นมาค่อยนอยด์ต่อ
1.  หาอะไรทำอย่างอื่น อย่างเช่นตอนนี้เอ็งอยู่ในช่วงสอบ ถ้าเครียดจัด พักสายตา
พอสติกลับคืนมา ค่อยมาจดจ่อกับหนังสือที่อ่านต่อ

2.  กิน...กินให้ลืมความอ้วนไปเลย.... ฮิ้ววว

3. ช็อปให้หมดกระเป๋า....พอไม่มีตังค์ใช้ก็จะมานอยด์เรื่องตังค์ไม่มีแทน

ฯลฯ

ps. เคยเขียนไว้ในไดฯ ที่อื่น ถ้ายังไงจะประมวลมาให้เอ็งอ่านอีกทีเน้อ

สู้ ๆ ปาล์ม   เกย์ออก

เลวยั้นเงา
เคยเป็นช่วงสอบค่ะ ฝึกทำโจทย์เลขแล้วทำไม่ได้สักข้อ
ทั้งๆที่วันนั้นไปเรียนเรื่องที่จะสอบมาทั้งวัน
โทรหาพี่ที่สอนไปเกือบสิบครั้งก็ไม่มีคนรับ แล้วพรุ่งนี้สอบ
น้ำตาร่วงอยู่คนเดียวในห้องค่ะ

แต่วิธีแก้ ส่วนตัว ให้ฟังเพลงสบายๆ ไม่ก็เพลงที่ชอบ
แล้วก็ฟุบหน้าลงกับโต๊ะซักพัก จนเริ่มคิดได้แล้วก็จะดีขึ้นค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2006, 21:34 น. โดย juarfern » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
นั่งสมาธิ

ออกไปเดินเล่น หาไรทำให้ดีขึ้น

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

ไปโน้ตย่อต่อละ อย่างน้อยจดให้เสร็จเผื่อพรุ่งนี้ได้อ่าน

ความอบอุ่น ความห่วงใย หาได้จากห้องนี้ ขอบคุณจริงๆ ค่ะ  จ๊วบ
ได้ยินอะไรนอยด์ๆ แล้วนึกถึงเสียงดนตรีไทย  ลันล้า
.
.
.
 มันคนละเรื่องกันนี่หว่า  ง่ะ

แก้ไขนิดดีกว่าเดี๋ยวเค้าหาว่าเราไร้สาระ

อาการจิตตกเหรอ ถ้าเปนเค้า

เค้าจะคิดว่า คนที่เค้าแย่กว่าเรามีตั้งเยอะ แล้วมันจะดีขึ้นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2006, 21:32 น. โดย SengchipZz » บันทึกการเข้า
แนะนำให้ออกไปเที่ยวกับเพื่อนครับ
ไปทำอะไรก็ได้กับเพื่อน

ผมก็เคยเป็น ช่วงนึงคิดมาก
อยู่คนเดียว คิดมากเกินไป เหมือนเป็นบ้าไปเลย 555

หาเพื่อนหาคนคุยด้วย เล่นด้วยดีที่สุด แล้วมันก็จะลืมไปเอง
กลับเป็นปกติ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
อารมไม่ดีก็
ไปทุบอารี
เอ๊ย ไปทุบเกมกลองกะอารี ยิ้มน่ารัก
แนะนำให้ออกไปเที่ยวกับเพื่อนครับ
ไปทำอะไรก็ได้กับเพื่อน

ผมก็เคยเป็น ช่วงนึงคิดมาก
อยู่คนเดียว คิดมากเกินไป เหมือนเป็นบ้าไปเลย 555

หาเพื่อนหาคนคุยด้วย เล่นด้วยดีที่สุด แล้วมันก็จะลืมไปเอง
กลับเป็นปกติ

ใช่ค่ะ
เวลาอึดอัด หาเพื่อนที่ไว้ใจซักคน
ระบายให้หมดไส้หมดพุงเลย
สบายแน่ ๆ ฮิ้ววว

<3.
อื้อๆ ใช่ๆหาเพื่อน จาได้ไม่ฟุ้งซ่านคิดมากไปคนเดียว

เหลือบ ถ้าเพื่อนแต่ละคนมีแต่พาจะบ้าไปทุกทีๆ

ลองบ้ากับมันดูซักครั้งก็เอาให้สุดๆ

จะได้ลองทำอะไรที่ไม่เคยทำ

บ้าในที่นี้หมายถึง พวกตลกโปกฮา หรือหน้าด้าน *

แล้วคุณจะรู้บางทีหน้าด้านก็สนุกไปอีกแบบ  กร๊าก
กำลังรู้สึกอย่างเดียวกันครับ
เศร้าหมอง
วันนี้เมฆมากอีก ชิบ
หน้า: [1] 2 3 4