หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ก่อนแก้กับหลังแก้ไม่เหมือนกั  (อ่าน 5271 ครั้ง)
ถามแอนครับ ฟอนต์ browallia ที่เคยให้แอนแก้ให้ ผมลองเอามาเปิดเทียบดูกับต้นฉบับของ windows ตำแหน่งของตัวอักษรมันไม่เหมือนกันครับ เป็นเพราะอะไรเหรอครับ
พี่แอน ป.ล. แล้วครับ  กร๊าก
(ป.ล. = ไปลับ)
ไปลับ คือไปแล้วไปลับเหรอครับ อิอิ
ลาบวชน่ะครับ  เกย์แอบ
อ๋ออ บวชนานไหมครับ
พี่แอนบอกว่าปลาย พ.ค. นี้จะสึกครับ

ตอนนี้ไม่รู้ว่าไปแล้วจริงๆหรือยัง
งั้นถามน้องเร่ละกันครับ คือพี่เปิดฟอนต์ Browallia แล้วสั่งเจนเป็น ttf แต่พอเปิดเทียบกับต้นฉบับ ทำไมตัวอักษรในตารางมันเปลี่ยนไปเหรอ ตอนเจนต้องมีการสั่งอะไรเพิ่มเติมไหม
บอกตามตรงตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยครับว่าปัญหามันอยู่ตรงไหน  ง่ะ
สังเจ้นที่ว่านี่ คือเปิดมาแล้วเจ้นใหม่เฉยๆหรือครับ ?
ใช่แล้วครับ เปิดปุ๊บก็่เจนเลย ไม่ได้แก้อะไรเลย แต่ช่องตารางมันเปลี๊ยนไป๋
เอ ... ของผมเหมือนเดิมนะครับ
แล้วยังพิมพ์ได้เหมือนเดิมไหมครับ ?

(ถามหลายต่อจริงวุ้ย)
ของพี่ไม่เหมือนเดิมครับ แต่พิมพ์ได้เหมือนเดิม คือแบบว่าสงสัยเฉยๆ น่ะครับ อิอิ  (อิอิ)
ตรงนี้หรือเปล่าครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
มันน่าจะเกิดจากรูปแบบการเรียง Glyph อย่างไอ้เคนมันว่านั่นแหละครับ
ถ้าเราใช้โหมดต่างกันมันก็เรียงไม่เหมือนกัน
ครับ
ไอ้มืดหมี
ตามนั้นครับ

(ชุบมือเปิบจริงๆ ตู)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]