หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้Fontไทยเหมือนภาษาญี่ปุ่น  (อ่าน 59181 ครั้ง)
ที่เขียนออกมาแล้วคล้ายๆตัวอักษรญี่ปุ่นอะครับใครมีบ้าง จะเอามาตัดสติ๊กเกอร์ติดรถซะหน่อย
แบบนี้เปล่า ลองทำเองอะ
 เจ๋ง
แต่อ่านยากไปหน่อยนะ แล้วก็ดูเหมือนภาษาจีน
ที่จริงก็ไม่รู้หรอกว่าตัวอักษรจีนกับญี่ปุ่นแตกต่างกันแค่ไหน
อยากได้แบบอ่านง่าย ก็คงต้อง ใช้ฟ้อนต์ไทยแบบเดิมๆแหละ เช่น อังสนา
แล้วจะไปเอาแบบคล้ายญี่ปุ่น คล้ายจีนทำไม .............ว้าย...โง่นี่ ....ความเห็นข้างบนหนะ
อักษรไทยก็ต้องทำให้อ่านได้สิครับ  ฮิ้ววว
ให้มองดูแล้วเก็ตเลยว่าพิมพ์ว่าอะไร
อยากได้แบบอ่านง่าย ก็คงต้อง ใช้ฟ้อนต์ไทยแบบเดิมๆแหละ เช่น อังสนา
แล้วจะไปเอาแบบคล้ายญี่ปุ่น คล้ายจีนทำไม .............ว้าย...โง่นี่ ....ความเห็นข้างบนหนะ

คุณเข้าใจอะไรผิดรึเปล่าคะ

พี่ทิพย์(ความเห็นข้างบนคุณน่ะ)เขาแค่บอกว่าฟอนต์ของคุณ  QUANCHI
มันอ่านยากไปหน่อย เป็นการออกความเห็นน่ะค่ะ
แล้วพี่ทิพย์ไม่ได้เป็นคนขอฟอนต์นี้นะค่ะ

เข้าใจนะคะ

เฮ้อออออออออออ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪

จะมีสักกี่คนที่ทนอ่านภาษาไทยที่ใช้ฟอนต์อ่านยาก ๆ ได้ยาวนานกันครับ

อีกอย่าง ฟอนต์ภาษาไทยคล้ายจีน คล้ายญี่ปุ่นที่อ่านง่าย ๆ มีถมไป ไม่เชื่อไปดูตามโฆษณาของห้างสรรพสินค้าช่วงตรุษจีนสิครับ

แต่ผมไม่ได้บอกว่าฟอนต์ของคุณ QUANCHI ไม่ดีนะ ออกจะสร้างสรรค์เชียวล่ะ

ตราวหน้าคราวหลังคิดก่อนพิมพ์ตอบนะครับคุณขาจร

งบน้อย
QUANCHI ฟอนต์แจ่มมากค่ะ  กรี๊ดดดดด
แต่น่าจะ้เหมาะใช้กับหัวข้อ หรืออะไรที่ไม่ต้องอ่านก็ได้มากกว่า (ประดับตกแต่งชิ้นงาน)

คุณขาจรดอกทอง
 ฮิ้ววว คิดก่อนโพสต์นะคะิ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
น่าจะมาเร็วกว่านี้
จะด่าให้เอือมเลย  กร๊าก
QUANCHI กับ ดอกทอง คือคนๆ เดียวกัน

หรือสรุปง่ายๆ ก็ดอกทองทั้งคู่นั่นแหละ

Today you , Tomorrow me.
 กร๊าก

หมู่นี้อมนุษย์เข้ามาเยอะ
บอร์ดยุ่งเหยิงจังแฮะ  ง่ะ
"ยุ่งเหยิง" ยังดีกว่า "ร้าง" นะครับ   เจ๋ง

ฮือๆ~
กร๊าก

(เหงื่อแตกพลั่ก)
เรา ดอกทอง เจตนาจริงๆที่ใช้คำว่า โง่นี่... ก็เพื่อให้ขำๆ แต่ขอโทษจะให้กราบก็ได้ ไม่ได้ตั้งใจด่าให้เสียหายเลย เราเพียงนำคำคุณกิ๊ก จากละคร บางรัก มาโพสเพื่อขำๆ
แต่มันก็ไม่ขำๆแบบที่เราคิด ยังไง ขอโทษ คุณความเห็นข้างบนจริงๆ(ด้วยใจจริง)

สำหรับคนอื่นที่คิดว่าเราด่าเขาอะ ...บอกเลยว่า เปล่า เพราะถ้าด่า มันควรจะแรงกว่านี้อะค่ะ
และเราก็ไม่ได้ด่าใครสุ่มสี่สุ่มห้าหรอกนะคะ  แบบที่บางคนกำลังตั้งใจจะด่าเราเพราะตีความหมายเราผิดๆ
ดอกทอง....

หน้า: [1] 2 3