หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้Fontไทยเหมือนภาษาญี่ปุ่น  (อ่าน 59195 ครั้ง)
อยากได้แฟนสาวชาวไทย หน้าเหมือนญี่ปุ่น  เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ

ยิ้มน่ารัก

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ผมลองทำแล้วเฉพาะอักษรไทย ก็ไม่คล้ายเท่าไร(ก็ทำยาก) แต่็ถ้าอยากได้ไปลองใช้ เมลมาขอได้ครับ

สระ ไอ ไม้มลาย ปรับขอบขวา (เค้าเรียก kerning ปะ) เข้ามาทางซ้ายอีกนิด จะสวยขึ้นเยอะครับ

คุณขวัญชัย + ดอกทอง + Manocha
มาแบบชื่อเดียวไม่ต้องเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ก็ได้ครับ
ผมไม่ได้งงหรอก คนอื่นเขางงกัน

ผมว่าอันที่คุณตอนใช้ชื่อขวัญชัยเอามาโพสต์นั่นออกจะเท่แบบดิบๆ ดีนะครับ
เอาไปขัดเกลาหน่อยจะจ๊าบมาก

ส่วนอันล่าสุด (ในนามคุณ Manocha)  ผมว่า ฉ ล น น่ารักดีครับ โดยเฉพาะ ฉ โดนใจมาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
The LAST STAND
อืมๆๆๆ แปลกดี...
ไม่ได้เข้ามาป่วน ไม่ได้มาทำให้เสียหายนาาาาาาา
แต่ก็ี้ น่าประทับใจทุก replyที่มีให้เราเลย
เราเข้าเวปไหน หรือเวปเดิมๆ เช่น mthai teenee sanook ก็ไม่เคยใช้ชื่อซ้ำกันเลยเพราะไม่ได้เห็นว่าชื่อสำคัญกับโลกอินเตอร์เน๊ต แต่สำหรับเวปนี้ไม่แน่ใจเพราะก็เข้ามาไม่ทันได้อ่านกฎอะไรมากมายจริงๆ
แล้วแต่อารมณ์อะนะเรื่องชื่อ  ไม่มีใครรู้หรอกว่าเราเป็น ชาย หญิง หรือ กระเทย

ก็ดูที่วัตถุประสงค์แล้วกัน ว่าเราเข้าเวปคุณมาทำไม แค่อยากนำสิ่งที่เราชอบเหมือนๆกันคือเรื่องฟ้อนต์มาแชร์แลกเปลี่ยนความคิดเห็น
แต่ก็เป็นเวปแรกที่เข้ามาแล้วรู้สึก มีคำถามว่า นี่นั่งดู IP คนที่เข้ามาโพสทุกคนเลยเหรอจ๊ะ..่ที่จริงน่าจะให้ความเป็นส่วนตัวกะคนที่โพสหน่อยนาาาา ไม่ใช่มาบอกคนนี้คือคนนั้น แทนที่ แค่ติชมกันก็พอแล้วมั้งนะ 

์Not Come Anyway

ผมไม่จำเป็นต้องแสดงความเห็นใช่ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมว่าไม่ค่อยมีคนเป็นอย่างคุณเท่าไหร่นะครับ

เข้าข่ายชงเองกินเอง เก๋ครับเป็นสีสันอีกแบบ

เอ้อ ผมว่าคุณก็น่าจะเป็นคนรักการทำฟอนต์คนนึงนะ ลองเข้าไปถกในวิทยาลัยช่างศิลป์สิครับ จะรู้ว่าฟอนต์คูณมีข้อผิดพลาดอยู่นะ อย่าเพิ่งไปว่าคนที่มาติฟอนต์คุณก่อนเลย ไม่งามครับ

ปล.สังคมอินเตอร์เน็ตทุกวันนี้ก็ย่ำแย่อยุ่แล้ว อย่าทำให้มันแย่ไปกว่านี้เลยครับ เว็บที่นี่เป็นเว็บเปิดเผยที่สุดแล้ว และลองอ่าน FAQ สิครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2006, 19:42 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อุ้ย บอกว่า Not come Anyway เสียแล้ว

่เข้าใจว่าคุณ เอ่อ Manocha แล้วกัน ไม่ได้เข้ามาประสงค์ร้ายแน่นอนครับ
เรื่องนี้สัมผัสได้  แต่พิจารณาโดยปกติวิสัยแล้ว
การจะเปลี่ยนชื่อแล้วโพสคล้ายกับเป็นคนหลายคน หลายเพศ
มันชวนให้เกิดข้อสงสัยในจุดประสงค์เหมือนกันน่ะครับ
คิดว่าคงเคยเห็นหลายกรณีแล้ว ที่มักก่อให้เกิดปัญหา (โดยเฉพาะในพันทิพ)
จึงไม่แปลกที่พี่แอนที่เป็นเจ้าของเวบจำเป็นจะต้องทำให้มันชัดเจน
ไม่ใช่เรื่องที่ว่าว่างแล้วต้องมานั่งเช็คไอพีทุกคนหรือเพื่อเปิดโปงความเป็นส่วนตัวหรอกครับ

และหากใครอื่นจะเกิดเข้าใจจุดประสงค์คุณมโนชาผิด ผมคิดว่าไม่ใช่เรื่องแปลกเช่นกัน

แต่น่าสนใจวิธีคิดนะครับ ที่ว่าอินเตอร์เน็ตคือโลกแห่งการไร้ตัวตน
เราจะเป็นใครก็ได้ ในขณะที่โลกของความจริงเราก็อาจเป็นอีกคน
เป็นประเด็นที่น่าสนใจ ยังไงมาพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้นะครับ

แต่ปัญหาอาจจะอยู่ตรงที่ ที่นี่เป็นเวบบอร์ดที่เปิดเผย(จนเกินไป กร๊าก)
เป็นสังคมที่แทบไม่มีเส้นแบ่งระหว่างโลกอินเตอร์เน็ต(อย่างที่คุณว่า)กับโลกความจริง
มันจึงเป็นมากกว่าโลกแห่งการไร้ตัวตนน่ะครับ

ัทั้งนี้ ย้ำอีกที ที่ผมเข้าใจมันอาจผิดก็ได้ ถ้ายังไงแวะกลับมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะ
อยากคุยด้วยๆ  เกย์แอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2006, 03:36 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
ขอฟอนต์ในภาพหน่อยได้ไหมค้าบ
ฟอนต์ของคุณ QUANCHI
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2015, 21:45 น. โดย fo za » บันทึกการเข้า
ขอฟอนต์ในภาพหน่อยได้ไหมค้าบ
ขอฟอนต์ในภาพหน่อยได้ไหมคับ
ขอฟอนต์ในภาพได้ไหมค้าบ
แบบนี้เปล่า ลองทำเองอะ
ขอ font ในภาพได้ไหมครับ
หน้า: 1 2 [3]