หน้า: 1 ... 83 84 85 86 87 88 89 [90] 91 92 93 94 95 96 97 ... 292

ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์ไหนไม่รู้แต่อยากฟังเรื่องผี  (อ่าน 903599 ครั้ง)
ค่ะ!  อ่านทุกหน้าค่ะ
แต่คงเพราะเคยเจอน่ากลัวกว่าที่ พี่เค้าเล่า
พี่.พี่เคยอ่านเรื่อง 13เกมส์สยอง ดูนะค่ะ 
เคยเจอกับตัว   เอือม เพื่อนเกิบตาย{แต่ไม่เกี่ยวกับหนังสือที่แนะนำน่ะค่ะ}
ค่ะ!  อ่านทุกหน้าค่ะ
แต่คงเพราะเคยเจอน่ากลัวกว่าที่ พี่เค้าเล่า
พี่.พี่เคยอ่านเรื่อง 13เกมส์สยอง ดูนะค่ะ 
เคยเจอกับตัว   เอือม เพื่อนเกิบตาย{แต่ไม่เกี่ยวกับหนังสือที่แนะนำน่ะค่ะ}

เกิบ แปลว่า ...

เกือบ  เจ๋ง

ถ้าเกิบตายจริงๆ ไหนเล่าสิจ๊ะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
เกิบแปลว่ารองเท้า
เกิบตายแปลว่ารองเท้าตาย  เจ๋ง
เชิบๆ เชิบๆ หมาคาบเกิบเข้าป่าบักนัด ผู้หญิง วิ่งไล่ ผู้ชาย วิ่งลัด หมาแล่นเข้าวัด เลย บ่ ได้ใส่เกิบ ...

Today you , Tomorrow me.
ตอนป.6 ตอนนั้นไม่รู้คิดยังไงไปเล่นกับเพื่อนที่ ร.ร. ข้างโรงเรียนเป็นวัดพวกเพื่อนๆชวนกันไปเล่นที่วัด
พอไปถึงวัดไอ้บีจีมันก็ชวนไปเล่นผีถ้วยแก้วหลังบ้าน อวะ(เป็นบ้านที่ทางวัดสร้างให้ครอบครัวครอบครัวหนึ่งเพื่อไว้ทุกข์ แต่เป็นบ้านเล็กๆ)
ที่เรียกว่าบ้าน อวะเพราะมีตัว ออ ตัว วอแล้วก็สระ อะหลุดอยู่แถวบ้าน

ตอนเล่นก็เล่นกันธรรมดาแต่ว่าดันมีคนไปเลื้อนเองเพราะแก้วมันเลื่อนช้า
แล้วแก้วมันก็แตก ตอนแก้วแตกเศษแก้วบาดมือ น้ำ ตอง และข้าพเจ้า
บีจีบอกว่าเลือดมันกระเด็ดไปที่คำว่าตาย  เราเองก็ไม่แน่ใจ
แต่น้ำกับตองบอกว่ามันคงบังเอิญ   
เรา น้ำ ตอง ไปล้างแผล บีจีเก็บเศษแก้วกับกระดาษไปทิ้งแล้วก็มานั้งคุยกันต่อ
เรากับน้ำกับบ้านแต่บีจีกับตองไปเที่ยวต่อ

วันจันทร์ตองไม่มาร.ร.ตอนเที่ยงบีจีบอกว่าตองโดนรถเชี่ยว
คาบวิทย์อาจารย์ให้ลงไปทดลองข้างล่าง น้ำบอกว่ารู้สึกไม่ค่อยดีตอนเดินลงบันได อาจารย์ทำหนังสือเล่มหนาประมาณ แฮรรี่เล่ม6ตกใส่ไหล่น้ำ
เราเลยพาน้ำไปห้องพยาบาท
แล้วตอนเย็นพวกเราก็ไปขอขมากัน

วันพุทธตองมาร.ร. แล้วบอกว่าวันอังคารตองเกือบโดนรถไฟชนตอนเย็นพวกเราเลยพาตองไปขอขมา
หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับพวกเราอีกเลย
                                           ไหว้     เอือม  ยังกลัวอยู่เลย
น้องข้างบน ตรวจตัวสะกดนิดนึงก็ดีนะ เยอะจัดเหลือเกิน  ยิ้มน่ารัก

ยังงี้เจอผีต่างชาติ ท่องบทสวดไทยเค้าจะรู้จักมั้ยคะ หมีโหดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เขาจะงง  แล้วเขาก็ จะเซ็ง จนไม่อยากจะหลอก   หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ดีไม่ดีผีอาจวิ่งหนีเองก็ได้ค่ะ  ฮี่...
เหมือนตั๊กที่ทุกคนก็บอก เจอผีแล้วผีต้องวิ่งหนีตั๊ก  กร๊าก

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
ยังงี้เจอผีต่างชาติ ท่องบทสวดไทยเค้าจะรู้จักมั้ยคะ หมีโหดดดด
อาจจะรู้ก็ได้นะพี่ส้ม. เพราะตอนตูเจอเนี่ย

ตูท่องยังไงก็ไม่ไปว่ะ

ตูเลยคิดในใจว่าถ้าไม่ออกจะแช่งไม่ให้ไปเกิด ก็ออกเลยว่ะ

แต่ตูไม่อยากเจออีกแล้วน๊า

ห๊ะ! อะไรนะ!!!

แกช่างกล้า...นึกถึงเพื่อนเลย

เจอผี กลัวก็กลัว ง่วงก็ง่วง เลยลุกขึ้นมาด่า ไอ้มืดหมี

ไม่มีอะไรดีขึ้น หนักกว่าเดิม เมทที่นองข้างกัน มันเป็นเตียงคู่ ไม่ได้ยินอะไรเลย

ส่วนเพื่อนพี่ ได้ยินส้น(ตีน)เท้าคน ถีบซอยถี่บนหัวเตียง นอนไม่หลับยันเช้า

ลงไปแจ้งฝ่ายกลางของคอนโดว่าข้างห้องรบกวน

สรุป...ข้างห้องไม่มีคนเช่าอยู่จ่ะห์

......... เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ

/// หอแหลม ชั้น 14 อยากรู้ห้องไหน จมล.มาได้นะโต เฟิร์น เกย์แอบ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

คิดได้ว่า

ต่อไปถ้าเทรนด์ งุงิมาเยอะๆ

บอร์ดเล่นผีถ้วยแก้วไม่ต้องใส่อีโมกันหรอกเรอะ  ง่ะ

แล้วเราจะแปลที่คุณผีพิมพ์ออกมาออกมั้ย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
รอให้ถึงยุคที่คนรุ่นงุงิเริ่มตายๆ กันก่อนครับ
ในวันนั้นการใส่อีโมอาจเป็นการแสดงอารมณ์ของผีได้ดีกว่านั่งสะกดคำก็ได้
(แล้วผีในยุคนั้นแม่งจะสะกดถูกกันไหมเนี่ย)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ผีอาจจะลดลงไปเยอะ เพราะไม่คุ้นกับคีย์บอร์ด เลย ขี้เกียจเล่นด้วย  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 ... 83 84 85 86 87 88 89 [90] 91 92 93 94 95 96 97 ... 292