หน้า: 1 ... 284 285 286 287 288 289 290 [291] 292

ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์ไหนไม่รู้แต่อยากฟังเรื่องผี  (อ่าน 903550 ครั้ง)
ถูกต้องในทางทฤษฎี  หมีโหด~
แขวนพระเอาไว้ปั่น อุ่นใจครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อยากแนะนำให้รู้จักกับเพจนี้ครับ  เจ๋ง
https://www.facebook.com/FakGhost
ฟักโกสต์ เรารู้จักนานแล้วครับ
ส่วนเรื่องผี - ไม่ได้เชื่อทั้งหมดหรอก แค่สงสัย
ทีนี้ ไอ้สิ่งที่ทำให้เราสงสัย ไม่เคยมาคลายความสงสัยซักครั้ง

เอาจริงๆ ก็ ผ่านๆ ไปเถอะครับ
ไม่ต้องมาคลายอะไรให้ผม 5555  กร๊าก

มันยังไงวะ วิ่งเพื่อฆ๋าตัวตายเนี่ย
แบบ มา กูจะวิ่งชนเสาไฟให้ตายให้ได้ แล้วก็เริ่มวิ่งเลยงี้เหรอ

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=973825115994149&set=a.199677403408928.48528.100001000102650&type=3&theater

อันนี้ไม่ใช่วิ่งเพื่อฆ่าตัวตาย
แต่วิ่งแล้วตาย น่าจะเข้าข่าย คล้ายๆ กับการฆ่าตัวเองตาย
เพียงแต่เคสประเภทแบบนี้มักไม่ได้ตั้งใจ

นี่ก็ด้วยนะ http://www.transitioning.org/2009/11/20/what-killed-ranjan-das-and-lessons-for-corporate-india/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2015, 09:57 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เออเนอะ ลองวิ่งแล้วตายแบบนั้น
ถ้าตามการ์ตูนญี่ปุ่นคงประมาณว่า ฉันอยากจะวิ่งอีก อยากจะวิ่งให้มากกว่านี้อีกกกกกกก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมว่าทำทุกอย่างให้หัวใจเต้นเร็วมากๆๆๆๆๆๆ
มีสิทธิ์ตายเหมือนกันหมดแหละ เพียงแต่อีวิ่งเนี่ย
รอบหัวใจมันปรี๊ดเร็วมาก จักรยานก็ด้วย

หรือเค้าอาจจะหัวใจวายตาย

สำนึกสุดท้ายก็ยังอยู่ที่การวิ่งอยู่

There's only one "Jack Russell"
วันไหนป๋าโก้เจออีกที ก็เรียกมาถามนะครับ จะได้รู้เรื่องกันไป  กร๊าก
เมื่อเช้า ผมปั่นจักรยานออกจากบ้านตี 5 (บวกลบไม่เกิน 5 นาที)
ก็จัดแจงข้าวของ พร้อมจะไปละ เหลือแค่ปิดประตูบ้าน เพราะมัวแต่ถ่ายรูปรถ (เหมือนเคย)
หมาแม่งหอน บรู่ว วว ๋วว วววววววว ~ ยาวกันทีเดียว

หอนแล้วไม่ได้หันมาทางผมที่ยืนอยู่หน้าบ้านนะ
แต่หันไปอีกทางตรงปากซอย เหมือนรับใคร (ที่เห็นลิบๆ นั่นท้ายซอยนะ)
พิมพ์แล้วก็ขนลุก ผมก็ไม่ได้อะไร (ในใจก็คิด) ว่า

มึจะหอนแบบนี้ทำส้นตีนอะไร
แล้วก็ปั่นจักรยานผ่านบรรดาหมาๆ มาครับ

ซักเดือน หรือ สามเดือนก่อน หน้าบ้าน เวลาเดิมนี่แหละ
ผมเห็นเหมือนมีใครวิ่งอยู่หน้าบ้าน (วิ่งผ่านผมไป) ก่อนที่ผมจะเปิดประตู
พอเปิด แล้วจอดรถ - คนวิ่งหายไปไหนแล้วไม่รู้

ระยะเวลา + ระยะทาง จากหน้าบ้านไปปากซอยย่อย มัน
ไม่ไกลมาก ต้องวิ่งซัก 50 ก้าวละมั้งกว่าจะถึง ไม่น่าเร็วขนาดนั้นเพราะวิ่งเหยาะๆ
แล้วคนตัวใหญ่ๆ ที่วิ่งนั่น ใครวะ (นี่นึกในใจ) ความจริงในซอยบ้าน
มีคนวิ่งนะ ตัวใหญ่ด้วย แต่แกวิ่งตอนฟ้าสว่าง

ที่สำคัญ แกวิ่งแค่สุดทาง แล้ววกกลับมาผ่านหน้าบ้านทุกครั้ง
แต่รายแรกที่วิ่งนั่น วิ่งหายไปเลย

น้องดำ

เหมือนเห็นอะไรบางอย่างใต้โคมไฟนะครับ
นั่นมันไอ้หลง หมาน่ะแก  หมีโหด~

นี่ครับ จุดที่คนวิ่ง วิ่งหายไป...
อยู่ตรงข้ามกับหมา ในภาพข้างบนน่ะ

เอ่อ...แน่ใจว่าเขาวิ่งผ่านนะครับ ไม่ใช่ลอยผ่าน  (เหงื่อแตกพลั่ก) บรรยากาศแบบว่าอาจมีบางสิ่งอยู่ ก็เป็นได้!!!

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
พอพูดเรื่องเพจฟักโกสต์ เลยนึกถึงรายการที่เอาไปแฉร่างทรงต่อเนื่องกันหลายวันมากๆ
พอดีนั่งทำงานเลยเปิดเป็นเพื่อน ตาสว่างตลอดเลยครับ
ก็อย่างที่พอนึกออกว่าฝ่ายร่างทรงก็จะไหลตีฝีปากชิ่งไปเรื่อยๆ ใช่ไหมครับ

แต่อันนี้ฮาสัสๆๆๆ ครับ มี 2 ตอน
ตอนแรกยังธรรมดา

! No longer available

แต่ตอนสองนี่ มีลงทรงกันกลางรายการครับ สัมภาษณ์กันสดๆ เลยครับ
จับผิดเชือดกันสดๆ น่าสงสารฉิบหาย ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าขี้เกียจดูข้างบน อันนี้เขาคัดไฮไลต์มาแล้ว พร้อมเป็นภาคเฉลยครับ

กร๊าก บันเทิงมากๆ

กร๊าก

อีบ้าเอ้ย
ดูไม่จบ ทุเรศลูกกะตา

สงสารมันอะ กร๊าก

หน้า: 1 ... 284 285 286 287 288 289 290 [291] 292