หน้า: 1 ... 283 284 285 286 287 288 289 [290] 291 292

ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์ไหนไม่รู้แต่อยากฟังเรื่องผี  (อ่าน 903538 ครั้ง)
เท่าที่ดู ลมแรงเหมือนกันนะครับ คิดซะว่าเพราะแรงลม...
 โวย โวย โวย

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
จังหวะหันมามองกล้องนี่ก็ยังกล้าถ่ายเนอะ  fuc yea

นักเขียนการ์ตูนรายปี
จะให้เจ๋งมันต้องจบด้วยแฮ่สิ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จังหวะหันมามองกล้องนี่ก็ยังกล้าถ่ายเนอะ  fuc yea

ก็หันหนีในที่สุดนะครับ  ฮ่าๆ ฮือๆ
เป็นผมคงถ่ายไปแล้วถอยไปเรียกคนอื่นหันมาดูด้วย

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
รวมเรื่องผี ภาพประกอบสวยครับ

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.924481754250822.1073741828.113544008677938&type=3

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปกติเข้าจู๋นี้อ่านอย่างเดียว ไม่เคยกดลิงค์ไปฟังหรือดูรูปเลย
จนลิงค์ล่าสุดนี้

หลอนมาก  ฮือๆ~
มันหลอนยังไง fuc yea

อีรูปตาที่โผล่มาตามช่องนั่นอะ
ผีในตู้เสื้อผ้าอีก

มันติดตามาก
อ่านไปสี่ห้าเรื่อง เขียนแบบนี้น่ากลัวดี ไม่ต้องไปมโนเยอะ
เห็นยังไงก็เล่าไปอย่างนั้นมันโดนดีนะ  เจ๋ง

ปล. อีพวกแต่งแต้มเยอะๆ ดัดจริตวิคตอเรียนมากๆ นี่ ไม่กลัวนะ ไม่ขำก็รำคาญ ซักอย่างอะ  กร๊าก

เมื่อเช้า ผมปั่นจักรยานออกจากบ้านตี 5 (บวกลบไม่เกิน 5 นาที)
ก็จัดแจงข้าวของ พร้อมจะไปละ เหลือแค่ปิดประตูบ้าน เพราะมัวแต่ถ่ายรูปรถ (เหมือนเคย)
หมาแม่งหอน บรู่ว วว ๋วว วววววววว ~ ยาวกันทีเดียว

หอนแล้วไม่ได้หันมาทางผมที่ยืนอยู่หน้าบ้านนะ
แต่หันไปอีกทางตรงปากซอย เหมือนรับใคร (ที่เห็นลิบๆ นั่นท้ายซอยนะ)
พิมพ์แล้วก็ขนลุก ผมก็ไม่ได้อะไร (ในใจก็คิด) ว่า

มึจะหอนแบบนี้ทำส้นตีนอะไร
แล้วก็ปั่นจักรยานผ่านบรรดาหมาๆ มาครับ

ซักเดือน หรือ สามเดือนก่อน หน้าบ้าน เวลาเดิมนี่แหละ
ผมเห็นเหมือนมีใครวิ่งอยู่หน้าบ้าน (วิ่งผ่านผมไป) ก่อนที่ผมจะเปิดประตู
พอเปิด แล้วจอดรถ - คนวิ่งหายไปไหนแล้วไม่รู้

ระยะเวลา + ระยะทาง จากหน้าบ้านไปปากซอยย่อย มัน
ไม่ไกลมาก ต้องวิ่งซัก 50 ก้าวละมั้งกว่าจะถึง ไม่น่าเร็วขนาดนั้นเพราะวิ่งเหยาะๆ
แล้วคนตัวใหญ่ๆ ที่วิ่งนั่น ใครวะ (นี่นึกในใจ) ความจริงในซอยบ้าน
มีคนวิ่งนะ ตัวใหญ่ด้วย แต่แกวิ่งตอนฟ้าสว่าง

ที่สำคัญ แกวิ่งแค่สุดทาง แล้ววกกลับมาผ่านหน้าบ้านทุกครั้ง
แต่รายแรกที่วิ่งนั่น วิ่งหายไปเลย

น้องดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2015, 16:23 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เขาเรียกวาร์ปครับ

ต้องลองสืบเสาะดูครับ อาจจะมีคนวิ่งแล้วเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตโดยไม่รู้ตัว
ความทรงจำครั้งสุดท้ายคือออกมาวิ่งตอนเช้ามืด
ดังนั้นความทรงจำนี้ก็จะเป็นพลังงานที่ฉายซ้ำอยู่ทุกวัน ณ เวลาเดิม สถานที่เดิมๆ ก่อนตาย  หมีโหด~
ซ้ำอยู่ที่เดิมต้องเป็นพวกฆ่าตัวตายสิ ต้องตายซ้ำๆจนกว่าจะครบอายุขัย
แสดงว่าที่เห็นต้องเป็นวิญญาณของคนที่มาวิ่งเพื่อฆ่าตัวตาย  หมีโหด~
มันยังไงวะ วิ่งเพื่อฆ๋าตัวตายเนี่ย
แบบ มา กูจะวิ่งชนเสาไฟให้ตายให้ได้ แล้วก็เริ่มวิ่งเลยงี้เหรอ

หน้า: 1 ... 283 284 285 286 287 288 289 [290] 291 292