หน้า: 1 ... 279 280 281 282 283 284 285 [286] 287 288 289 290 291 292

ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์ไหนไม่รู้แต่อยากฟังเรื่องผี  (อ่าน 903564 ครั้ง)
อันบนมีเฉลยแล้วครับว่าเป็นคนวิ่งธรรมดานี่แหละ

ส่วนอันล่างนี่

บ้านผีสิงตรงทางสามแพร่ง - Pantip
http://pantip.com/topic/31962322/story

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เปิ้ล

แนะนำเพจนี้ครับ

https://www.facebook.com/club.ghoster
เป็นเพจเล่าเรื่องผี แปะคลิปผี แบบผีจริงๆ ไม่ใช่แนวขอหวยหรือไสยศาสตร์
แอดมินคือน้องปลา ที่วาดรูปน่ารักๆ (ตัวจริงก็น่ารัก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เจอรายการนี้โดยบังเอิญ ดูจนติด สามส่วันนั่งดูไป 71 คลิป
รายการโดยรวมใช้ได้นะ หลอนบ้างไม่หลอนบ้างสลับกันไป

แต่ที่แน่ๆทุกเทป .. ตึงทุกเทปฮะ.. อ๊าง~

มหาวิทยาลัยสยองขวัญ เทป 25 [Part 2/2] เรือนนางสนม

นี่ตอน ม.ศิลปากรทับแก้ว

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
this video is private.

เกรียน
โธ่ ฮือๆ~

อ่าวเมื่อวานยังดูได้เลย
งั้นลองดูตามลิสท์นี้นะ ยังได้อยู่

http://www.youtube.com/playlist?list=PLZMXtG_rreCBLCWkRBvv08dH81SswcUGc

สงสัยตอนพวกนี้โดนอุ้มไปแล้วอ่ะ มหาลัยคงเห็นแล้วสั่งลบ  fuc yea

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
แต่ถ้าเอาตามจริงนางสนมสมัยรัชกาลที่6 ไม่มีเด้อ
มีแต่นาย เพราะข้าราชบริพานทั้งหลายเป็นชายล้วน

ซึ่งแม่งหลอนหนักกว่าเดิม กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ฮ่าๆ ฮือๆ ตายๆๆๆ

แต่ถ้าเอาตามจริงนางสนมสมัยรัชกาลที่6 ไม่มีเด้อ
มีแต่นาย เพราะข้าราชบริพานทั้งหลายเป็นชายล้วน

ซึ่งแม่งหลอนหนักกว่าเดิม กร๊าก

จริงๆ นางสนมมีครับ(คือรับใช้มาตั้งแต่สมัย ร5) อีกทั้งเจ้านายชั้นสูงสมัย ร6 ที่เป็นผู้หญิงก็มีเยอะ
ส่วนนายในนั่นรับใช้เฉพาะ ร6 เท่านั้นครับ  หมีโหด~
วันอาทิตย์ช่วงบ่าย ผมนอนกล่อมพอดีอยู่ที่เปลข้างล่าง (ที่บ้านมีเปล 3 ที่ ข้างล่าง 2 ข้างบน 1)
ก่อนจะนอน แฟนบอกว่าเดี๋ยวจะขึ้นไปอาบน้ำสระผม ฝากลูกด้วย ผมก็เลยพาลูกออกมาแกว่งเปลเล่น
พร้อมกับเอาจักรยานมาจอดข้างๆ ไว้นอนดู

ผ่านไปซักพัก ทุกอย่างเงียบหมดรวมทั้งลูกที่หลับไปแล้วด้วย
มีเสียงเหมือนคนขยับเก้าอี้กินข้าวในครัว (อยู่เลยไปทางหัวผม) ซึ่งดังเหมือนที่ผมได้ยินทุกครั้งตอนเรากินข้าวกันปรกติ
ซึ่งผมคิดว่า ผมจำเสียงได้นะ ว่านั่นเป็นเสียงเก้าอี้ที่เลื่อนเวลาจะนั่งกินข้าวกัน

อีกอย่าง ผมตั้งใจนอนฟัง และแยกเสียงออกเวลานอนกล่อมลูกตรงนี้ว่า
เสียงนกพิราบ (มักจะมาเกาะชามข้าวหมาบ่อยๆ) ดังยังไง
เสียงนกกระจอก เกาะชามข้าวหมา ดังแบบไหน
เสียงคนเดินในครัว เป็นยังไง ฯลฯ

แต่วันนั้นมีคนอยู่บ้านแค่ ผม แฟน และลูก
ทีแรกก็คิดว่าแฟนคงกินข้าวมั้ง เลย LINE ไปถาม แต่เงียบ ไม่มีการเปิดอ่านพักใหญ่
จนผมไม่ได้คิดอะไร แล้วก็หลับๆ ตื่นๆ จนชั่วโมงนึง ลูกตื่นพอดี ผมก็พาขึ้นไปบนบ้านเพื่อสลับกันเลี้ยง

หลายวันแหละ กว่าจะนึกเรื่องนี้ได้แล้วก็เลยถามแฟนอีกทีว่า
ที่ไลน์ไปถามน่ะ เพราะคิดว่าอยู่ในครัว เหมือนมีคนอยู่ในครัวจริงๆ นะ
แฟนผมก็ตอบว่า ตอนที่ LINE มา เขาอาบน้ำสระผม มาเปิดอ่านอีกทีก็ตอนที่ผมขึ้นมาหา
เขาปิดท้ายว่า ... บ้านนี้ไม่เคยมีอะไรแบบที่คิดนะ ...

ผมก็เลยไม่ได้อะไรต่อ
แต่ก็คิดอยู่แหละว่า หูไม่แว่วหรอก เพราะได้ยินอยู่พักใหญ่เลย
//// ต่ออีกหน่อย

ผมไม่ได้บอกแฟนว่า เวลานอนข้างล่าง ผมมักจะเห็นอะไรแว้บๆ ผ่านตาเสมอ
ซึ่งก็เป็นเสมือนคนนั่นแหละ แต่ก็ไม่เคยเห็นแบบจะๆ ซักที แต่เห็นหลายรอบละ
ไม่เคยได้บอกใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2014, 12:58 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
พอดีมีเพื่อน  กรี๊ดดดดด
บางที่น่ะไม่มีหรอกครับ...
เพราะเค้ามากับเราต่างหาก  เกรียน

ปล. ช่วงนี้มีเรื่องแบบนี้เหมือนกัน
โดนทักว่ามีคนพ่วงซ้อนท้ายตามรถมาด้วย  เอือม

แขวนพระเถิดครับ  อู้ย..

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมเลิกห้อยพระนานแล้ว แต่เปลี่ยนมาใส่แหวนพระแทน
ห้อยพระกับสร้อยไม่ได้ มีอันต้องขายทิ้งทุกรอบ

น้องดำ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ขายพระ?!

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: 1 ... 279 280 281 282 283 284 285 [286] 287 288 289 290 291 292