หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อกีฬาสี อี๋ อี๋  (อ่าน 42221 ครั้ง)
ทั้งรุ่นมีแค่ประมาณ 500 คน ไม่เกิน  ง่ะ

ป.ล. ถ้าพันตัว.. ใส่คนละ 2 ควบเลย 55

เน้อ
500 ยังดี

กว่าจะรุ่นไหมทำอีกนาน  ฮิ้ววว

:08:ทั้งรุ่นมีแค่200คนเองค่ะ

ทั้งโรงเรียน มี2พัน  ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ทุเรศมากครับ บอกตามตรง
(หมายถึงเสื้อกีฬาสีโรงเรียนตูน่ะครับ)
ใช่ครับ ทุr๊ed ทุเรศ

(หมายถึงเมิง ไอ้เร่)
^
^

กร๊าก

แต่ไม่มีอะไรน่ากลัวไปกว่า เป้ายิงปืนหลังเสื้อกีฬาสีรร.เราปีนี้อีกแล้ว  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
แล้วมีใครรู้บ้างว่าใครออกแบบเสื้อกีฬาสีของซย.
เราไม่เคยรู้เลย อยากรู้ว่าออกแบบได้ยังไง งามซะ...

กร๊าก

มันเป็นเอกลักษณ์ของเซนต์โยค่ะ พี่น้อง  เกย์แอบ

ฮือๆ~

เป้ายิงปืน

<3.
 ฮือๆ~  ถ้าลั่นออกแบบ

แล้ว ถ้ามีคนไม่พอใจ

ฮือๆ~

แล้วมันจะเป็นแบบนี้ป่าวเนี่ย
 เศร้า
อย่ามี เป้ายิงปืน + สีสดเกิน เป็นพอค่ะ  ฮิ้ววว

<3.
ใช่ครับ ทุr๊ed ทุเรศ

(หมายถึงเมิง ไอ้เร่)
ไอ้ชิบ

เดี๋ยวตูป่าวว่าร้านบ้านในสวนน่ะ มัน ... ซะหรอก
ฮือๆ~  ถ้าลั่นออกแบบ

แล้ว ถ้ามีคนไม่พอใจ

ฮือๆ~

แล้วมันจะเป็นแบบนี้ป่าวเนี่ย
 เศร้า

เราคิดว่าเรื่องการออกแบบ เวลาเราทำของเราออกมาแล้ว มันก็ต้องมีบ้างที่จะมีคนบางส่วน
ไม่พอใจ ไม่ชอบ อะไรประมาณนั้น มันเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวด้วยแหละค่ะ บางครั้งเราคิดว่า
เราออกแบบมาสวยถูกใจข้าพเจ้าดีแล้ว มันก็ต้องมีคนไม่ถูกใจเหมือนกัน
การที่เราจะออกแบบให้ถูกใจคนทุกกลุ่มเลย มันก็เป็นไปได้ยากนะ

หลายๆครั้งที่เราออกแบบอะไรไปก็จะมีเพื่อนบางกลุ่มไม่ชอบ เพราะมันคนละสไตล์กัน
ก็เลยต้องมีการโหวดแบบเสื้อ คือให้คนหลายๆคนมาออกแบบแล้วนำเสนอเพื่อนแล้วใช้เสียงส่วนมาก
ในการตัดสิน เมื่อมติออกมาแล้วว่าเป็นเสื้อแบบไหนของใครยังไง เราก็ต้องยอมรับ
แต่มันก็ยังคงมีเสียงนกเสียงกา แว่วเข้ารูหูเราบ้างแหละน่ะ ว่าไม่สวยเลย ไม่ชอบ อะไรประมาณนี้
เมื่อถึงจุดนั้นเราก็อย่าไปใส่ใจอะไรมาก เพราะมีการตัดสินด้วยคะแนนเสียงส่วนใหญ่มาแล้ว ถูกมั๊ย

ขอแถมนิดนึงนะ เวลาเราทำงานเสร็จแล้ว หลายครั้งที่เราคงต้องลองถามคนอื่นๆดูด้วย แบบถามความคิดเห็นไง แล้วก็เอาไปแก้ปรับๆไปจนออกมาดีสุด ก็เหมือนกับที่หลายๆคนในเวบนี้ทำกันอยู่ คือ การเอางานโชว์ขึ้นมาแล้วให้ออกความคิดเห็น ซึ่งมันก็เป็นสิ่งที่ดีนะ เราจะได้รับรู้และได้เห็นมุมอื่นๆที่เราไม่ทันมอง

ยังไงคุณลั่นก็อย่าคิดมากนะ ยิ้มๆๆ ลองออกแบบดู ทำให้ดีที่สุดเท่าที่สามารถนะคะ

ยิ้มน่ารัก ขอบคุณค่ะ
เสื้อจุฬาฯ-ธรรมศาสตร์ คนด่าทุกที

แต่ตูก็ชอบทุกปี หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8