หน้า: 1 2 3 4 [5] 6

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องในรั้ว  (อ่าน 15282 ครั้ง)
คือพวกพี่ ๆ น้อง ๆ พยายามจะบอกเอ็งว่าอย่าปั่นมาก ก็เท่านั้นเอง
 :42:หรือไม่ก็ปั่นกันอย่างมีสติ เนียนๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ปั่นแบบขาจรสิครับ มันส์นะครับ  ยิ้มน่ารัก

เอามั่ง
ครับ (หน้าตามุ่งมั่น) ไอ้มืดหมี
ไอ้มืดหมี >>> ความมุ่งมั่นมึงมีแค่นี้เองหรอ
อีโม ไอ้มิดหมี มัน หน้าตา ซีเรียสดีครับ ไอ้มืดหมี
ปั่นบ่อยๆ ค่อยๆชิน (อิอิ)
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 15:43 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

อย่าเพิ่งเป๋สิ

ยังอยากรู้เรื่องในรั้วอยู่เลย

กลับเข้าเรื่อง

ชีวิตเปลี่ยนไปเป็นแบบทุกวันนี้เพราะมหาวิทยาลัยนี้แหล่ะครับ

ที่นี่หล่อหลอมและสร้างชีวิตที่เหลือ

ค่านิยม ความคิด ทักษะชีวิตและทักษะศิลปะ

ไม่ผิดจากคำกล่าวที่ว่า มหาวิทยาลัยเป็นการจำลองชีวิต

เพราะเราได้เรียนรู้คนมากมาย(ที่เริ่มมีนิสัยและพฤติกรรมเหมือนคนข้างนอกที่เราต้องเจอ)

อิสระที่ได้รับควรจะมาพร้อมกับความรับผิดชอบครับ

เรามีโอกาสดีกว่าคนอีกมากมาย ที่ได้เข้าสู่รั้วมหาวิทยาลัย

ผมมีเพื่อนที่ต้องตายด้วยอุบัติเหตุตอนปีสี่

มันหาเงินเรียนด้วยตัวเองมาตลอด เป็นเสาหลักครอบครัว

ถ้ามันมีเงิน มันก็ไม่ต้องทำงานหนัก และก็คงไม่ต้องตายตอนขี่มอเตอร์ไซด์ไปส่งจ๊อบ

ชีวิตไม่ง่ายครับ

เมื่อมีโอกาส ตักตวงให้เต็มที่ ทั้งเรียนและเล่น

อย่าให้เสียที่นั่งในมหาวิทยาลัยไปเปล่าๆครับ มีคนที่อยากมานั่งแทนที่เราอีกมาก
ในที่สุดก็กลับมาเข้าเรื่องแล้ว เกย์แอบ (แจ๋ว แจ๋ว)

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เดี๋ยวปีหน้าค่อยมาคุ้ยจู๋นี้มาเล่าใหม่ละกันนะคะ....

ถ้าสกอ.มันไม่.....  มึนตึ้บ

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
น่าเห็นใจ .. น้องๆที่เอ็นท์ปีนี้
ถึงแม้จะไม่ค่อยเข้าใจ ว่าทำไมเค้าถึงเปลี่ยนมาเป็น O-NET // A-NET ..

แต่เราว่านะ แบบเอ็นท์ 2 รอบ เอาคะแนนครั้งที่ดีที่สุดน่ะ ..เวิร์คมอร์ สุดๆแล้ว
เฮ้ออออ น่าสงสารเด็กไทยจริงๆ (ปีนี้นะ ปีนี้) เพราะว่าเป็นหนูทดลองของผู้ใหญ่จริงๆเลย  เฮ้ย!?

สู้ต่อไปนะจ๊ะ .. สาวก

ioo่o้o๊o๋ ™
พูดถึงเรื่องในรั้วโรงเรียนก็ต้องนึกถึง :27:ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
น่าเห็นใจ .. น้องๆที่เอ็นท์ปีนี้
ถึงแม้จะไม่ค่อยเข้าใจ ว่าทำไมเค้าถึงเปลี่ยนมาเป็น O-NET // A-NET ..

แต่เราว่านะ แบบเอ็นท์ 2 รอบ เอาคะแนนครั้งที่ดีที่สุดน่ะ ..เวิร์คมอร์ สุดๆแล้ว
เฮ้ออออ น่าสงสารเด็กไทยจริงๆ (ปีนี้นะ ปีนี้) เพราะว่าเป็นหนูทดลองของผู้ใหญ่จริงๆเลย  เฮ้ย!?

สู้ต่อไปนะจ๊ะ .. สาวก

ขอบคุณค่ะ

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
ผมว่ามันต้องแยกระหว่าง "ระบบการคัดเลือก" กับ "ระบบการตรวจข้อสอบ"

คือผมมองว่ามันเป็นความหละหลวม แล้วก็ไม่ให้ความสำคัญของกระทรวง
ปล่อยให้ระบบมีช่ิองโหว่มากมายขนาดนี้ จนต้องมาตามแก้กันไม่จบไม่สิ้น

จากข่าวดูก็จะเห็นว่าทั้งระบบตรวจข้อสอบ ระบบที่ประกาศผลสอบแย่มาก
เหมือนว่าทีมที่ทำตรงนี้มีจำนวนน้อยมาก หรือไม่ก็ไม่ใช่มืออาชีพ...

ถ้าระบบการตรวจข้อสอบ (รวมทั้งการให้ "คน" ตรวจ)
ถูกจัดการให้ดี (ไม่ใช่ปล่อยให้อาจารย์เอากลับไปตรวจที่บ้าน)
มันก็จะไม่มีปัญหาแบบนี้ครับ

สรุปคือ ไม่ใช่ความผิดที่ใช่การคัดเลือกแบบ O-net A-net
แต่เป็นความพลาดตรงจุดที่จะจัดการตรวจข้อสอบยังไงต่างหาก

ปล.เรื่องให้นักศึกษาตรวจแทนนี่เรื่องจริง โดนเฉพาะที่ ม.ศิลปากร ครับ
วันก่อนฟังมาจากอาจารย์ภาษาไทย ม.ธรรมศาสตร์ ที่นั่งตรวจข้อสอบรอบสองมือหงิก

ยิ้มน่ารัก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6