หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาด่วนมากมายค่ะ  (อ่าน 19126 ครั้ง)
เรื่องมันยาวนะคะ
จะเล่าให้ฟัง
หนูเคยคบกับคนๆหนึ่ง
สองปีแล้วค่ะ แล้วก็เลิกกันไปเมื่อไม่นานมานี้เอง
เพราะไอ้บ้านั่นมันขี้งอนมากกกกกกกกก(ดู ก.ไก่ว่าเยอะมั้ย)
และประกอบด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง(บอกไม่ได้ ฮือๆ~)
หลังจากที่เลิกกันไปได้เกือบอาทิตย์
เค้าก็โทรมาหา บอกว่าขอคืนดี
เพราะว่า ที่เค้าทำตัวไม่ดี(ขี้งอน ฯลฯ)ทำให้หนูเบื่อ
เพื่อจะเซอไพรส์ในวันเกิด (เซอไพรส์ยังไงวะ)
แต่ว่านะ คงคืนดีไม่ได้แล้วล่ะ (อันนี้หนูพูด)
เพราะตอนเลิกกันน่ะ เธอเป็นคนบอกเองว่า ขอเลิก ลาขาดกันเลย
เพราะงั้น เราก็ลาขาดกันแล้ว ลูกผู้ชายไม่คืนคำเด่ะ
เขาก็บอกว่า ใช่ แต่ที่ทำน่ะ เพื่อจะัเซอไพรส์ไง
(ฮ่วย)
แต่หนูก็ไม่สนหรอกค่ะ ลาขาดคือลาขาด
เขาก็ตื๊ออยู่นั่นล่ะค่ะ เซ็งเหมือนกัน
จนวันหนึ่ง
หนูเล่นปังย่าอยู่
(คือแบบติดอะนะ)แล้วกำลังจะได้สถิติใหม่
เล่นจนจบ รอคนที่ยังไม่จบ
จนกระทั่ง..."ไม่สามรถเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์"
อร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกส์ โวย
อะไรวะ ใครโทรมาวะ มันต้องตายไอ้้คนที่โทรมา(เน็ตหลุด)
ปรากฏว่า คนที่โทรมา คือแฟนเก่า
หนูก็เซ็งน่ะค่ะ ต้องเข้าใจคนมันบ้าเกม
เลยตวาดแฟนเก่าไปว่าเพราะแกแหละทำให้ชั้นไม่ได้สิถิติใหม่
แฟนเค้าก็บอกว่าอย่าเอาเรื่องแค่นี้มาโมโห แต่ตอนนั้นไม่สนละค่ะ เซ็งมาก ชิ
ตวาดตั้งนานจนในที่สุด
"ไอ้เหี้ยยยยยยย กูไม่ง้อมึงก็ได้ กูไปหาใหม่ที่ดีกว่ามึงก็ได้ ไอ้สัด" เฮ้ย!?
(ประโยคข้างบน มันพูดค่ะ)
คนขอคืนดีเขาด่ากันอย่างงี้เหรอ ฮาดีนะ
แต่ว่ายังไม่จบแค่นั้น เขาแฮคตัวในปังของหนูค่ะ พยายามจะรู้พาสเวิร์ดให้ได้เลย
หนูเลยขึ้นหัวข้อใน MSN ว่า "เสือกเหี้ยไรกับตัวกู"
เค้าก็ขึ้นมั่งว่า "เรื่องของกู อีเหี้ย" ง่ะ
ควรจะทำยังไงกับคนๆนี้ดีเนี่ย
แล้วถ้าเขาขอคืนดีอีก จะรับดีมั้ยเนี่ย ง่ะ
ขอความกรุณาผู้อาสุโส ช่วยหนูทีค่ะ ฮือๆ~

จริงๆ มันพูดขนาดนี้

น่าจะใช้วิจารญาน(เขียนไงฟ่ะ)ที่มีคิดเอาดีกว่าค่ะ

ว่าถ้ามาขอคืนดีอีก เราควรจะทำยังไง

เข้าจั๊ย  เกย์แอบ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ถามใจตัวเอง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ง่ะ ก็ดูรักกันดีนี่ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Happy Brithday เจ้าของกระจู๋นี้จ้า  ยิ้มน่ารัก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ง่ะ
กูรักมึงว่ะสาดดดดดดดดดดด  ยิ้มน่ารัก
มีคนจำวันเกิดเราได้ด้วย
มันกำลังจีบน้องปลาครับ
ระวังตัวไว้ให้ดี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นหลายคนเขาไม่ถือสาเรื่องคำจำพวกนี้นะครับ

ถามใจตัวเอง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อย่าไปยุ่งเลยค่ะ คนแบบนี้  ง่ะ

เลิกแล้วก็แล้วกันไป

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เท่าที่ดูเรื่องมันน่าจะจบกันตั้งแต่บอกเลิกกันไปแล้ว แต่พอดีเรื่องนี้มันเป็นเรื่องของหัวใจ เรื่องของความรู้ึสึกและอารมณ์ ต้องยอมรับว่าฝ่ายชายไม่คิดให้ดีก่อนที่จะทำ เลยไปเข้าสุภาษิตที่ว่า ยิ่งรักมากก็ยิ่งเกลียดมาก(เวลาเลิกลากันไป) ฝ่ายชายคงคิดว่ายังพอมีทางที่จะดึงความสัมพันธ์ดีๆให้กลับมาได้ แต่ไม่รู้เลยว่าสิ่งที่ทำลงไป มันสร้างความลำบากใจให้กับน้องปลา เมื่อฝ่ายชายรู้สึกตัวแล้วว่า ต้องเลิกกันจริงๆ ความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้กันมาก่อน ก็เลยกลายเป็นความแค้นที่อัดอยู่ในใจ ไหนๆลงทุนง้อขนาดนี้แล้วตัวเองก็เป็นคนขี้งอนด้วย เลยทำให้เกิดเป็นโทสะที่ยากจะควบคุม มันก็เลยเกิดเป็นการอยากแก้แค้นให้สาสมแก่ใจ จึงลงมือกระทำทุกอย่างที่จะทำให้น้องปลาไม่สบอารมณ์ ยิ่งน้องปลาแสดงออกต่อการกระทำนั้นมากเท่าใด ฝ่ายชายก็จะรู้สึกว่าที่ตัวเองทำไปมันได้ผล ทางออกที่ดีที่สุดคือ อย่าไปสนใจหรือมีการตอบสนองต่อการกระตุ้นยั่วยุของฝ่ายชาย เมื่อเขาไม่เห็นน้องปลาเดือดร้อนกับเรื่องที่เขาทำ เขาก็คงหยุดกระทำไปเองในไม่ช้าครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ขอบคุณค่ะคุณลุง
สมกับที่อยู่มานาน ฮี่ๆ
 กร๊าก
ยังรักอยู่รึเปล่า?
ปล. พูดกันเพราะๆ อย่างนี้นึกถึงไอ้บลิว

等着
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8