หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: การ llock ไม่ให้ flash zoon in  (อ่าน 8826 ครั้ง)
เคยเห็นบางเว็บที่เวลา click ขวาบน flash แล้ว menu เกี่ยวกับ Zoom มันจะหายไปหมดเลย
อยากรู้ว่ามันทำยังไงเหรอครับ
ผมพยายามทำมา 3 ชั่วอายุคนแล้วเนี่ย  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
เอ่อ.. อันนี้รึเปล่า ไม่แน่ใจ งง

โค้ด:
fscommand("showmenu", false);

Today you , Tomorrow me.
ถ้าใส่เป้น object ไม่ใช่แบบ embed ก็ลองแก้ที่บรรทัดนี้ดุครับ

โค้ด:
<param name="ชื่อไฟล์ (ไม่มีนามสกุล)" value="false" />

เห้นเมื่อกี้ลองปรับดู มันไม่โชว์เมนูเฉยเลย  แป๊ะยิ้ม
หว้ายๆ ของไอ่ซ่ามต้องเป็น

โค้ด:
<param name="menu" value="false" />

แล้วก็หลัง <embed ต้องมี
โค้ด:
<embed src="xxx.swf" menu="false" .....

เอางี้ พอทำแฟลชเสร็จเอาง่ายๆ ก็ File > Publish Settings..
แล้วติ๊กไอ้หมานี่ออกไป

แฟลชมันก็จะสร้างโค้ดให้เองออโต้โนมัติ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วิธีของ โอ้เอ้ จะมีผลต่อเมื่อเปิด swf ด้วย flash player หรือทำเป็น .exe คับ
แต่ถ้าไปอยู่ใน html จะไม่มีผลอะไรเกิดขึ้น

วิธีของ iannnnn จะมีผลต่อเมื่ออยู่ใน html แต่ถ้าเปิด swf ด้วย flash player หรือ
ทำเป็น exe ก็จะไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นเลย (แหงหล่ะ เพราะแก้ที่ html นี่)

วิธีของ saa3 จะไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นเลย เพราะมันผิด

ถ้าต้องการจะ lock ให้ครบ ใช้วิธีของโอ้เอ้ กับของ iannnnn พร้อมๆกันก็ได้ครับ
หลายคนเค้าใส่ทั้ง 2 อย่างเผื่อๆไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2006, 11:50 น. โดย X Saint » บันทึกการเข้า
เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยอดครับ ว่าง ๆ สอน action สคริปสำหรับ animate ให้มั่งสิครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
onClipEvent(load){
Function อ้อน (){
ออดอ้อน คะขา ฯลฯ;
}Function ขอให้ช่วย(){
ช่วยหน่อยนะป๋า;
ป๋าทำให้หน่อยน้า;
}Function มารยา(){
ต้องใช้พรุ่งนี้แล้วคะ;
ทำไม่ทันหนูแย่แน่เลย;
}
onClipEvent(enterFrame){
if(ป๋าเลย์=ว่าง){
with(me){อ้อน;
ขอให้ช่วย;
}if(ป๋าเลย์=ปฎิเสธ){ ตื้อ;
มารยา;}}
if else (ป๋่าเลย์ไม่ว่าง){
loadhumansvariable(สาม);
}
else { เรียกป้ากัมส์}
}

โค้ดผิดบาน อันนี้แนวคิด
เอาไป dev กันต่อเองนะครับ  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2006, 12:49 น. โดย เต่า » บันทึกการเข้า

เอามั่ง
 ง่ะ อ้ะเวร ดูผิดนี่หว่า โทดก๊าบบบ
โอ้ว!!!!!!  กรี๊ดดดดด

ขอบคุณทุกคนแรงๆ 8-10 ทีครับ  จ๊วบ ปลื้ม

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
มาไม่ทันตอบ ^^"

อยากเขียนแฟลชสคริปต์เก่งๆจัง
ว่าง ๆ สอน action สคริปสำหรับ animate ให้มั่งสิครับ

เอ ... แบบไหนอ่ะคับ
จริงๆ ทำ animate ด้วย script มันออกมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะคับ ข้อจำกัดเยอะ
นอกจากจะทำเป็น interactive

แถมให้ ใส่อันนี้อันเดียวอยู่ :)

Stage.showMenu = false;

ู^
|

อ๊ะ  กรี๊ดดดดด มากะเค้าด้วยแฮะ  ว่าง ๆ ช่วยสอนด้วยสิ่จ๊ะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ของคุณไร้รักนี่จะเหมือนหรือต่างจากของพี่โอ้เอ้ยังไงเหรอครับ?
มันเป็นการลดรูปคำสั่งหรืออะไรเหรอ  งั้นเหรอ

หน้า: [1] 2