หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: (4)+(5) The Match สนามสุดท้าย  (อ่าน 54106 ครั้ง)
หนังสั้นจะ built อารมณ์เจ๊กัมส์ไม่ทะนน่ะครับ

อย่างน้อยๆก็คงต้อง 20 นาที

กรี๊ดดดดด

เอามั่ง
ความจริงสอนไปแล้วนะ  ฮือๆ~

ไหมลืม  ฮือๆ~
(+1) ป๋า ค่าลืม

อยากถามว่าตอนนี้ ใครคิดเนื้อเรื่องออกแล้วบ้างครับ

ผมยังไม่ออกเลย  ฮือๆ~
ตูคิดออกรี้ววว ฮิ้ววว
แต่ขอเอาไปเกลาอีกหน่อย
เมื่อคืนเขียนสตอรี่บอร์ดยันตีหนึ่งแน่ะ (ก่อนนอน)

ยังไม่รู้เลยว่าถ้าส่ง สตรบ ก่อน
มันจะเป็นการสปอยล์ (ทำลายอรรถรสในการลุ้นเรื่อง) ไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังไม่รู้เลยว่าถ้าส่ง สตรบ ก่อน
มันจะเป็นการสปอยล์ (ทำลายอรรถรสในการลุ้นเรื่อง) ไหม

คิดเหมือนกันครับ

แต่ว่า เอามาลงให้ดูเป็นแนวทางหน่อยสิครับ ตอนนี้กำลังสับสนมาก ว่าจะทำเรื่องยังไงดี  ฮือๆ~
 :08:พอกันค่ะ

ไม่แน่ใจว่าที่คิดไว้มันเป็นหนังสั้นรึเปล่า  ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เอางี้ เรามาร่วมมือกัน
(เพราะไม่ได้ปะทะกันอยู่แล้ว)

ก็ เหมือนคิดมุกเรื่องสั้นอย่างที่เอ็งทำนี่แหละ
แต่ทำเรื่องให้สามารถยืนอยู่ในเวลา 2-3 นาที (คงไม่ซีเรียสตรงเวลามาก)
โดยที่เรื่องไม่แน่นเกินไปหรือหลวมเกินไป

อยากให้ดูตัวอย่างเรื่อง "แจ๊คกระโดด" ของไอ้เต่านั่นน่ะ
เฮ้ย โคตรเจ๋งเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อืมม...

แต่ตูทำแล้วมันเหมือน MV เลย  ง่ะ

ขอบคุณมากครับพี่แอน ได้แนวทางนิดหน่อยละ  ฮือๆ~
ทางที่ดีพยายามอย่ทำตาม หรือเกาะแก่นเรื่องโดยใช้แรงบันดาลใจจากใคร
เพราะโดยส่วนตัวคิดว่าคะแนนในรอบตัดเชือกนี่มันอยู่ที่บท การดำเนินเรื่อง ลำดับ การตัดต่อ
มากกว่าพวกอนิเมชั่นโชว์พลังสังหารอีกนา..

ทางที่ดีพยายามอย่ทำตาม หรือเกาะแก่นเรื่องโดยใช้แรงบันดาลใจจากใคร
เพราะโดยส่วนตัวคิดว่าคะแนนในรอบตัดเชือกนี่มันอยู่ที่บท การดำเนินเรื่อง ลำดับ การตัดต่อ
มากกว่าพวกอนิเมชั่นโชว์พลังสังหารอีกนา..

ครับ

แต่ทำไงดี ทำตามบรรทัดที่ 1 ไม่ค่อยไหว
เต่าเริ่มมาลอยในหัวใจแล้วครับ  จ๊วบ

(ยิ่งพูดไป เหมือนยิ่งสปอยล์งานตัวเอง)
 :08:กลัวว่ามันจะไม่จบใน2หรือ3นาที  ง่ะ

เท่าที่คิดๆนี่มัน5นาทีได้อ่ะ  ฮือๆ~

งั้นตัดพวกประเด็นยุ่งๆ ออกดิเราจะได้ไม่เหนื่อย คริคริ
หรือถ้าจะทำห้านาทีพี่ว่าเดี๋ยวจะไม่ทันเอา

ประเด็นเรื่องแบบไอ้เต่านี่เล่นได้เป็นนาที ทั้งๆ ที่ไม่มีอะไรเล่าเลย
แต่มันทำให้ลงตัวได้ เจ๋งนะ

5 นาที ให้สวยๆ เหนื่อยนะครับ

...
 :08:นั่งคุยกะนิ้งเมื่อวาน มันต่อยอดไงคะ

ก็เลยจะลองเขียนดูจริงๆจังๆก็ตอนนี้แหละ  ฮิ้ววว

5 นาืทีแบบเต่า...

ฮือๆ~
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12