หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ Flash ยังไงให้มันเนียนๆ อะคะ  (อ่าน 14884 ครั้ง)
ทำ Flash ยังงัยให้มันเนียนๆอ่ะคะ แล้วจะทำ Flash ให้มีปุ่มลิ้ง ไปอีกหน้ายังงัยค่ะ จะทำแบบไหนถึงจะสวยคะ ถ้ายังงัยขอตัวอย่างที่เป็น .Fla หน่อยนะคะ ปล.ขอโทดนะคะนู๋ตกไทย แล้วคำว่าขอโทดเนี่ยถูกแล้วใช่ไหม่คะ
ทำ Flash ยังงัยให้มันเนียนๆอ่ะคะ แล้วจะทำ Flash ให้มีปุ่มลิ้ง ไปอีกหน้ายังงัยค่ะ จะทำแบบไหนถึงจะสวยคะ ถ้ายังงัยขอตัวอย่างที่เป็น .Fla หน่อยนะคะ ปล.ขอโทดนะคะนู๋ตกไทย แล้วคำว่าขอโทดเนี่ยถูกแล้วใช่ไหม่คะ

ตัวแดงทั้งหมด ผิดหมดเลยครับ

-1ค่ะ

ขอโทษนะคะคุณหอยถั่ว ถ้าคุณอยากได้คำตอบจริงๆ คุณควรปรับปรุงการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

"ยังไง" ไม่ใช่ "ยังงัย"
"ลิงก์" ไม่ใช่ "ลิ้ง"
ลงท้าย ค่ะ คะ ให้ถูก

ขอโทษ ไม่ใช่ ขอโทด

ใช้ไหม ไม่ใช่ ใช่ไหม่

ที่นี่ ภาษาวิบัติถือว่าเชยสุดยอดค่ะ อีกอย่าง คุณจะไม่ได้คำตอบถ้าคุณยังไม่ปรับปรุงเรื่องภาษา

ถ้าคุณตกภาษาไทยจริงๆ ถึงให้คำตอบไปก็คงอ่านไม่ออกหรอกค่ะ  เอือม

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ทัม Flash ยังไงให้มันเนียนๆอ่ะค่ะ แล้วจะทัม Flash ให้มีปุ่มลิ้ง ไปอีกหน้ายังไงค่ะ จะทัมแบบไหนถึงจะสวยค่ะ ถ้ายังไงขอตัวอย่าที่เป็น .Fla หน่อยนะค่ะ
และถ้าทำ Flash แล้วเอาลง dreamweaver คงอื่นที่ไม่มี fontแบบเราจะเห็น เป็น fontแบบเราไหม่คะ
ลันล้า

นี่แหละที่พี่ๆ กะน้องๆ พยายามรณรงค์กันเรื่องการใช้ภาษาให้ถูกและควร
เพราะว่าถ้าทักษะเราแย่แล้ว ก็อย่าเพิ่งคิดจะเล่นกับความพลิกแพลงของมันเลยจ้ะ
เชื่อว่าคนที่โพสต์นี่น่าจะเป็นน้อง แต่ก็คงไม่เด็กไปกว่าคนที่คอยมาชี้แนะ-ติติงเรื่องการใช้ภาษาของคุณเปลือกถั่วหรอก
ดังนั้นพี่ไม่ว่าอะไรถ้าจะพยายามพิมพ์ให้มันถูกเข้าสักที เชื่อว่าต่อไปก็จะชินไปเอง และสะกดคำง่ายๆ ได้ถูกต้อง

- ทำแฟลชให้เนียนๆ
คาดว่าจะต้องปรับ Frame Rate ให้สูงๆ ครับ
ยิ่ง Frame Per Second (FPS) เยอะๆ สูงๆ ก็ยิ่งเนียน

- ทำแฟลชให้มีปุ่มลิงก์ไปอีกหน้า
ให้ทำปุ่มขึ้นมาอันนึง แล้วใส่คำสั่งเข้าไปในปุ่มนั้น

- เอาแฟลชลงดรีม
ถ้าทำถูกวิธี คนอื่นก็จะเห็นฟอนต์ที่ใส่ไปครับ

ทั้งหมดนี่อ่านได้จาก
http://www.actionscripts.org/tutorials.shtml
http://www.actionscripts.org/tutorials/beginner/Creating_a_basic_animation/index.shtml
ง่ายจริงๆ ลองเข้าไปอ่านดู
อ่านไม่ออกก็พยายามนิดนึง ถ้าไม่ได้ก็มาโพสต์ถามแบบนี้แหละ
เดี๋ยวมีคนตอบให้เป็นเรื่องๆ ไป
ไม่มีอะไรยากเกินความพยายามครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
.

Today you , Tomorrow me.
ทำ flashได้แล้วคะ เเต่ทำ bg แล้วมันไม่เนียนค่ะ ปล.เพิ่งหัดทำเวป ยังไงขอ flash ได้มั้ยคะ เอานามสกุล.fla คะ
ทำ flashได้แล้วคะ เเต่ทำ bg แล้วมันไม่เนียนค่ะ ปล.เพิ่งหัดทำเวป ยังไงขอ flash ได้มั้ยคะ เอานามสกุล.fla คะ

1.
ค่ะ อ่านว่า ค่ะ
คะ อ่านว่า คะ

2.
เว็บ เขียนว่า เว็บ

ที่ว่า bg ไม่เนียนนี่คือยังไงครับ
ไหนอธิบายความไม่เนียนหน่อยดิ๊
(เดี๋ยวผมแตกหน่อกระจู๋นี้ออกมาเป็นหัวข้อใหม่เลยนะครับ ถ้าหาไม่เจอก็เปิดดูอันใหม่เลย)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
้ดูน่ารักขึ้นมาหน่อยแล้วค่ะ

ลองหัดทำเป็น html ก่อนมั้ย งง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 เจ๋ง ภาษาดีขึ้น

แต่อยู่ๆ มาขอไฟล์เลยก็ งงแตกเลยสิจ๊ะ

ถ้าให้ดี น้องลอง Export ออกมาเป็น Swf เอาผลงานโพสลงบอร์ดให้พวก พี่ๆ น้องๆ ป้าๆ ลุงๆ ดูกันก่อนได้ไหมล่ะ เพราะว่ายังไม่รู้เลยว่า คำจำกัดความของคำว่า bg เนียนๆของหนู เป็นยังไง เพราะว่ายังไม่เห็นภาพน่ะ  ฮิ้ววว
ประมาณนี้ค่ะ เวลาdreamwaver แล้วทำสี bg มันดูไม่เนียนคะ
ประมาณนี้ค่ะ เวลาdreamwaver แล้วทำสี bg มันดูไม่เนียนคะ

ง่ะ ไหนงานละค๊ะ?

import  jpg ไฟล์มาเลยครับ Background ใช่มั้ย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เอา flash ลงไงอ่ะคะ
เอ่ออ ก่อนอื่น ล็อคอินก่อนนะ แล้วกด ที่ ตอบกระจู๋

จะโผล่มาที่หน้าเขียนกระจู๋

เป็น คำว่าแนบไฟล์   ไหม นั่นแหละบรรทัดนั้นแหละ กด Browse
แล้วเลือกไฟล์ที่เราจะโพส

เลือกเสร็จ

อ่ะก่อนจะกด โอเค!! เขียนข้อความเอาไว้ในช่องที่ให้เขียนตัวหนังสือด้วยนะ
ไม่เช่นนั้นมันจะบอกว่า ไม่สามารถโพสได้เพราะว่า ไม่ได้เขียนอะไรลงไป

หน้า: [1] 2 3