หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ดและของชำร่วยงานแต่ง  (อ่าน 27318 ครั้ง)
 :42:พี่ไอซ์หมายถึงพี่่เวิลด์ค่ะป๋า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
^
|
ใช่ครับ กฎหมายไทยยังไม่อนุญาตให้ ผู้ชายแต่งกับผู้ชายครับ
เล็งบักกัมอยู่ล่ะซิ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก
ป๋าเล็งไปคนเดียวเหอะ เหลือบ เชอะ ชิ

ผมมีของผมอยู่แล้ว ไม่ต้องไปเล็งใครหรอก  ยิ้มน่ารัก

:42:พี่ไอซ์หมายถึงพี่่เวิลด์ค่ะป๋า
+1  กรี๊ดดดดด

เคยจะทำการ์ดแต่งงานให้พี่สาวแต่ทำไม่เสร็จ หยุดทำเพราะพี่สาวบอกว่าค่าพิมพ์แพงว่ะ ง่ะ

พับเป็น3ส่วน หน้าจะหันมาจุ๊บกันพอดี ยิ้มน่ารัก
 (แจ๋ว แจ๋ว) ดีๆๆปาล์ม  เจ๋ง

นานๆ จะเข้ามาที
น่ารัก ยิ้มน่ารัก

แต่ถ้ากางออก ทั้งสองคนก็จะไม่ได้พบกันน่ะสิ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ออกแบบให้อรมั่งสิ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เวิลด์ นี่ใครเหรอน่ารักป่ะ  ฮี่ๆ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เวิลด์ นี่ใครเหรอน่ารักป่ะ  ฮี่ๆ
ไปคุ้ยจู๋เผยผิวเอาสิครับ

โห ไอเดียบรรเจิด
คิดแล้วทำได้ดั่งใจในวันสำคัญของตัวเองนี่มันสะใจสุดสุดเลยนะ ฮี่ๆ

กำลังโหลดข้อมูล .....
น่ารัก ยิ้มน่ารัก

แต่ถ้ากางออก ทั้งสองคนก็จะไม่ได้พบกันน่ะสิ ฮือๆ~

ดังนั้นเราก็อย่าจับเขาแยกออกจากกันสิคะ

ถ้าเถียงว่าแล้วจะเปิดอ่านยังไง?
ขอตอบว่า บางเวลาเราก็ต้องห่างกันบ้างเพื่อให้ต่างมีพื้นที่ส่วนตัว....เลี่ยนมั้ย  อี๋~

ถ้าเลี่ยนไป เปลี่ยนคำตอบเป็นบ้านๆ ---> ก็อ่านด้านหลังสิคะ มีรายละเอียดเล็กๆ เหมือนกัน ฮิ้ววว
น่ารักมากกกกกกกก  กรี๊ดดดดด เริ่ดๆๆ
เจ้านายชื่อ ป๋อง แฟนชื่อข้าวโพด ของชำร่วยเป็นข้าวโพดกระป๋อง เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูอย่างน่ารัก คริคริ

ต้องรีบออกแบบละตู ฮิ้ววว

กล้วยหอมสีเหลือง  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

คำเตือน: กระจู๋นี้ร้างมากว่า 120 วันแล้วนะ
ตั้งสติก่อนขุดกระจู๋นะจ๊ะ
   อู้ย..

...

พอดีว่าอยากจะหาแหล่งที่ซื้อกระดาษมาทำการ์ดงานแต่ง อ่ะครับ

เคยไปหาที่วงเวียน 22 มาแล้ว ทีนึงแต่ไปเจอร้านที่มีลายกระดาษไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่

ไปถามพี่ที่เค้่าเปิดบ้านเป็นพิธิภัณฑ์ บ้านศิลปิน ที่คลองบางหลวง มาเค้าแนะนำมาสองร้าน
เท่าที่ผมรู้ตอนนี้ มีร้านมานะภัณฑ์ ที่ วงเวียน22
และร้านส่งเสริมสวัสดิ์ ที่วงเวียน 22 เช่นกัน

รู้แต่ชื่อ แต่ไม่รู้ว่าจะไปที่ร้านยังไงครับ  ง่ะ

...
หรือใครมีร้านไหนแนะนำ บ้างมั้ยครับ ไหว้ อ๊าง~
ขอความกรุณาด้วยครับ
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 [2]