หน้า: 1 2 [3] 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กับการตัดผมเกรียนในโรงเรียน  (อ่าน 25743 ครั้ง)
ตอนเรียน  โคตรอยากไว้ผมยาว  พยายามแอบๆผิดระเบียบตลอด  ประท้วงก็เคย   โวย

พอตอนนี้สิ  โคตรรำคาญเลย   ไม่คิดจะไว้ผมยาวอีกเลย  ง่ะ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
อย่างที่บอกครับ คนหน้าตาดีตัดทรงไหนก็หล่อ ...  ฮี่...

เอือม เอือม เอือม เอือม

เอามั่ง
เป็นการเรียนรู้เรื่องกฎประหลาดๆ หาข้ออ้างต่างๆนานาไว้
ก่อนจะจบมาเจอกฎอื่นๆในสังคมการทำงานครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
รู้สึกเซ็ง ณ ตอนนั้น
ที่ต้องตัดสั้นๆ
แต่ตอนนี้เฉยๆ
เพราะไว้ยาวได้สมใจแล้ว
ไม่มีใครบังคับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ไม่รู้สึกว่าอึดอัดนะครับ แต่แสวงหาทดลองสิ่งใหม่อยู่เสมอๆ  ลันล้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 :42:ก็เพราะ้เป็นนักเรียนไง

นานาว่าให้ทุกอย่างตามใจเราก็คงไม่ได้ คงเพราะต้องให้เราชินกับการมีกฏต่างๆ เพราะเหตุผลเดียวกะลุงอ๋าห์แหละค่ะ

(แต่ไอ้ผู้หญิงผมยาวเท่าติ่งหู อันนี้ไม่ค่อยชอบ - -" อย่างน้อยผมยาวก็มัดได้นิ)

แต่โรงเรียนนานาไม่เข้มงวดแหละ

ส่วน รร พี่ลั่น ลันล้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
คนมันน่ารักซะอย่าง ไว้ผมสั้นผมยาวก็สวยใช่มั้ยจ๊ะนานา  กรี๊ดดดดด

(เฮ้ย...ล็อคอินครบ 1 ชั่วโมงแล้ว)
ขนาดหัวเกรียนปิ๊ดอย่างโรงเรียนวัดอย่างผม ยังแอบเห็นคนแสกกลางได้นะครับ ไม่รู้ทำไงเหมือนกันสั้นกว่านิ้วนึงมันยังแสกกันได้  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ผมยาวต้องดูแล เสียเวลาเสริมสวย เสริมหล่อ เสียเวลาเรียน << ได้ยินจารย์บอกมางี้ตอนเด็กๆ

สมัยมัธยมก็อยากไว้ยาว โดนจับตัดประจำ

แต่โตมา ดันไว้สกินเฮดตลอดเลยแฮะ  ฮิ้ววว

... กอล์ฟจ๊ะ
 :42:นอกจากผมสั้น ก็มีผมเปียค่ะที่เกลียด
มัดรวบดีกว่าเยอะ  ชิ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เหอะๆ ได้ตัดผมเกรียน ทรงนักเรียนก็ดีไป หุๆ เรียน ร.ด. แล้วจะรู้  เหวอ ยิ่งกว่าผมเกรียนอีก ลองให้ทหารมันตัดสักครั้ง รู้สึกเลย  ง่ะ ง่ะ ง่ะ
:42:นอกจากผมสั้น ก็มีผมเปียค่ะที่เกลียด
มัดรวบดีกว่าเยอะ  ชิ

หรอคะ  ฮือๆ~

ถักมา 7 ปีแล้วค่ะ เอาอะไรมาก
(อิจฉาเด็กนานาชาติแถวนี้  ชิ)

<3.
หัวเกรียนแบบนี้น่ะเหรอ ที่ว่าไม่หล่อ  งง

เจ๊ยยย ไอ้หลั่งตัดหน้าไปนิดเดียว  โวย มุกเจ๊งหมด
ตัดทรงนักเรียนมาจนถึงม.3ครับ พอขึ้นม.4ก็เลยเนียน แอบตัดเป็นรองทรงสูง
ไอ้ในรูปนี้น่ะเรียกว่า รองทรงต่ำ ได้มีโอกาสไว้ช่วงสามเดือนก่อนจบม.6

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หัวเกรียนแบบนี้น่ะเหรอ ที่ว่าไม่หล่อ  งง

เจ๊ยยย ไอ้หลั่งตัดหน้าไปนิดเดียว  โวย มุกเจ๊งหมด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
คิดว่ามันปัญญาอ่อน

กาก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6