หน้า: 1 [2] 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กับการตัดผมเกรียนในโรงเรียน  (อ่าน 25740 ครั้ง)
ไม่เข้าใจว่า ทรงผมมันมีปัญหากับการเรียนตรงไหน
ผมยาวไม่เรียบร้อยตรงไหน
ผมเกรียนผมเท่าติ่งหูไม่เรียบร้อยตรงไหน
กางเกงยืนส์ด้วยไม่เรียบร้อยตรงไหน  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ผมก็ตัดเกรียน... แต่บังเอิญว่าหน้าตาดีเป็นทุนเดิม  อ้วก
เลยไม่ค่อยมีปัญหาเหมือนเพื่อน

ที่โรงเรียนเคยมีคนตัดรองหวีข้างหลัง แล้วไถข้างหน้าหมด (ม.ปลาย)
เดินแขวนป้ายประท้วงฝ่ายปกครอง โคตรเท่  กรี๊ดดดดด
เมื่อก่อนก็ทรงผมเท่าติ่งหู  เอือม

น่าอับอายยยย

ตอนมัธยมโดนกรรไกรอาจารย์ฝ่ายปกครองสอยตลอด ผมยาวเกินนิ้วตลอดครับ
ผมมองเรื่องของการรักษาความสะอาดได้ง่ายเป็นหลักครับ ถ้าผมยาวมากๆปัญหาเรื่องรังแคกับเหาคงระบาด คงเกากันไม่มีสมาธิในการเรียนครับ แล้วเมืองไทยเป็นเมืองร้อนอยู่แล้วการให้เด็กไว้ผมยาวคงไม่ดีแน่ เพราะเด็กจะร้อนหัว เหงื่อจะแตกไหลนอง ก่อให้เกิดกลิ่นเหม็นเปรี้ยวก่อกวนการเรียน โรงเรียนคงติดแอร์หมดทุกห้องไม่ได้อยู่แล้วครับ นี่คือเหตุผลสนับสนุนเบื้องต้นครับ  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อ.โรงเรียนดาไม่ตัดรอบหัวอะ
แค่ขลิบเป็นรุปสามเหลี่ยมตรงด้านหลัง
ใครยังไม่ไปตัดก็มั่นใจเกิ๊น

(แรกๆอาจารย์จะขลิบด้านหน้าให้เสมอติ่งหู
แต่ว่ามันมีแฟชั่นไชน่าดอล์ เพื่อนดามันเลยไปตัดอีกข้างให้เท่ากัน
เป็นหว่าหวา ยิ้มน่ารัก)
แต่ว่า แหม มันสิทธิส่วนบุคคลนะคะ
ชีวิตนักเรียนใช่ว่าจะไปเรียนทุกวัน
ไม่คิดว่าเค้าจะรู้สึกยังไงกับทรงผมแบบนี้เวลาไปเที่ยวนอกบ้านมั่งเหรอ

ผมตัดยังไงก็หล่อ  กรี๊ดดดดด

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
หัวเกรียนแบบนี้น่ะเหรอ ที่ว่าไม่หล่อ  งง

เจ๊ยยย ไอ้หลั่งตัดหน้าไปนิดเดียว  โวย มุกเจ๊งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2006, 14:20 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
แต่ว่า แหม มันสิทธิส่วนบุคคลนะคะ
ชีวิตนักเรียนใช่ว่าจะไปเรียนทุกวัน
ไม่คิดว่าเค้าจะรู้สึกยังไงกับทรงผมแบบนี้เวลาไปเที่ยวนอกบ้านมั่งเหรอ
เข้าใจครับว่ามันเป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่อย่าลืมครับถ้ายังขอตังค์พ่อแม่ใช้อยู่ ก็อย่าทำอะไรที่มันดูเกินตัวเกินวัยเลยครับ เอาไว้หาเงินเองได้แล้วอยากจะทำอะไรก็ทำไปครับ  ฮิ้ววว

แล้ว ทรงที่แบบว่า ยาวนิดนึงก้ต้องตัดอีกละ
ยาวเกินติ่งหูก็ต้องตัดอิกละ
มันประหยัดตรงไหนคะ  หมีโหดดดด

โอย เห็นรูปไอ้หลั่งทาปากสีชมพูแล้วตูหวั่นไหว  เกย์แอบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก๊อพเกรียนแล้วน่ารักดีนะ ยิ้มน่ารัก
แล้ว ทรงที่แบบว่า ยาวนิดนึงก้ต้องตัดอีกละ
ยาวเกินติ่งหูก็ต้องตัดอิกละ
มันประหยัดตรงไหนคะ  หมีโหดดดด
เราคงมองในเรื่องของความสิ้นเปลืองไม่ได้ครับ เนื่องจากโรงเรียนก็มีกฎระเบียบของโรงเรียนครับ หากกฎระเบียบพวกนี้ไม่ถูกต้องเหมาะสมจริง คงถูกยกเลิกไปนานแล้วครับ หรือมองในอีกแง่นึง หากเรารู้อยู่แล้วว่าผมมันจะยาวเกิน ทำไมไม่ตัดเผื่อเอาไว้หละครับ กะว่ามันจะยาวเกินที่กำหนดเมื่อครบเดือนพอดี  ฮิ้ววว

เรื่องนี้มันเป็นเรื่องของความเคยชินครับ  ยิ้มน่ารัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6