หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปนครศรีธรรมราช  (อ่าน 10916 ครั้ง)
banaisuan.com
บ้าในสวน  โห

ชื่อเท่ห์จังค่ะ  ฮิ้ววว

<3.
บ้านนี้ อยู่แล้วบ้าจ้ะ  ฮิ้ววว

ฮือๆ~
 โวย โวย โวย โวย โวย โวย โวย โวย โวย โวย โวย โวย โวย โวย

(ขอบใจมากแม็ค จะลบไอ้หน้านั่นออกพอดี)
สามเป็นญาติอะไรกะ underconstruction รึเปล่าคะ  ง่ะ

<3.
เช้า ๆ ไปดูทะเลหมอกที่เขาเหล็กอยู่หลัง มวล. เสร็จแล้วไปต่อน้ำตกกรุงชิงได้ อยู่ทางเดียวกัน ถ้าจะไปเขาเหล็กต้องไปให้ถึงก่อน 7 โมง

ระแวก มวล. ก็มีโบราณสถานตุมปัง ร้านอาหารที่ท่าศาลา ก็มีร้านนายหัว เข้าใจว่าตอนนี้น่าจะย้ายไปอยู่ติดคลองที่ออกทะเล และขายพวกซีฟู๊ด

ถ้าขึ้นไปทางเหนือ อ.ขนอม หรือ อ.สิชล ก็ไปเที่ยวถ้ำวังทอง ไปเล่นน้ำที่หาดในเพราได้

ถ้าลงทางใต้ ก็ไปเที่ยวบ้านบักสาม บ้านในสวน อาหารฟรี เจ๋ง

ในเมืองไม่มีอะไรเที่ยวนอกจากวัด วัด ๆ แล้วก็ วัด เพราะคนนครเป็นคนจิตใจดี มีธรรมะ  เอือม

[ว่างให้เช่า]
ถ้ามีพลังและเวลาเหลือเฟือเชิญชวนขึ้นกรุงชิงค่ะ
หรือจะไปหมู่บ้านคีรีวงชุมชนพึ่งตนเองก็น่าสนใจ
 ถ้าอยากดูทะเลสวยๆ ก็มีหลายที่ ทั้งทะเลสิชล หาดยาวเฟื้อย หรือจะหาดสวยๆ ติดภูเขาก็เชิญได้ที่เขาพลายดำ(มังกรทะเลใต้) หรือหาดขนอมก็สวยค่ะ  ลันล้า

และแน่นอน อาหารอร่อยเชิญที่บ้านในสวน หากชอบอาหารทะเลก็เชิญที่โกอ่างโภชนาค่ะ
ขนมจีนก็มีหลายที่มากค่ะ ทั้งร้านป้านอมหลังโรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช(โรงเรียนน้องสาม) หรือ แถวสะพานยาวก็ได้ค่ะ อร่อยสุดๆ

อย่าลืมกินไก่ย่างซอสแดงและมังคุดคัดแถวตลาดคูขวางเผื่อป้าด้วยนะคะ

อีกหนึ่งเดือนป้าจะกลับไปกิน ด้วยตัวเอง (อิอิ)

รักแมวค่ะ
+1 ลุงแอ๊ะ  (แจ๋ว แจ๋ว)

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ไปคอนแล้วอย่าลืมกินน้ำชากันหน่ะ
หัวค่ำๆกะออกมาได้แล้ว มีหลอดย่านหนน
(พยายามอ่านให้เป็นภาษาใต้สุดๆ  ฮิ้ววว )
ไปคอนแล้วอย่าลืมกินน้ำชากันหน่ะ
หัวค่ำๆกะออกมาได้แล้ว มีหลอดย่านหนน
(พยายามอ่านให้เป็นภาษาใต้สุดๆ  ฮิ้ววว )
ทองแดงหล่นเพียบเลยครับ

อย่าลืมดูชื่อเ้จ้าของร้านนะครับ  กร๊าก

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ไม่น่าเ้อามาลงเล้ย หรือถอดหน้านั้นก่อน
 ฮือๆ~ ...
แอบอ้าง
สามเป็นญาติอะไรกะ underconstruction รึเปล่าคะ 

ใช่ๆ ตูก็สงสัย ทำไมมันชอบนักหนากะ under... เนี่ยอ่ะ เว็บมัน เว็บร้านมัน เว็บ รร .....  ง่ะ
angel-kn.com เมื่อไหร่เส็ดอ่ะ  ง่ะ

มาเข้าเรื่องคอนกันดีกว่าเนอะ
เราก็เป็นคนคอนเหมือนกัน เหอะๆ
มาแนะนำที่เที่ยวดีกว่า

อ.เมือง
ไหว้พระธาตุก่อนเลยนะ แล้วก็ไปวัดต่างๆ วัดหลายวัดอ่ะ ตลอดหนนราชดำเนินเลย
พิพิธภัณฑ์ที่นี่มี ปลัดขิกหิน อันเบอเริ่ม .. หุหุ ที่จริงเค้าเรียกว่าศิวลึง
อ่อ ลืมไป อย่าลืมมาที่ รร กัลยาณีศรีธรรมราชด้วยนะ รร ปลั๊กเอง ในโรงเรียนมีนักเรียนด้วยแหละ 55+
ป่าวๆ มีสระล้างดาบศรีปราชญ์ แล้วก็รูปปั้นท่านก็มี ใครเคยเรียนประถมคงรู้จักนะ อยู่ตรงข้ามสนามหน้าเมือง ........... นอกนั้นก็เที่ยวท่าวังเหอะๆ ขายของตรึม รถเยอะปวดหัว ออ...กลางคืนมีน้ำชาด้วย เหมือนบักโตบอกนั่นแหละ

กึ่ง อ.ช้างกลาง

ใครชอบเที่ยวแบบเที่ยวไปกินไปต้องที่นี่ครับ กินผลไม้ในสวน เกษตรช้างกลาง อันนี้เจ๋ง
...มีเขาเหมนด้วย สวยนะ มีรีสอร์ทเล็กๆข้างบน

อ.ขนอม

อันนี้พรีเซนหน่อย บ้านยายอยู่ที่นี่
ขนอมมีทะเลครับ สวยมากก สวยกว่าหาดบนเกาะสมุยอีกครับ สะอาดกว่ามากกกก
หาดที่ขึ้นชื่อคือ หาดในเพลา หาดหน้าด่าน อ่าวท้องชิง ... อีกเยอะครับ หรือจะไปดำน้ำที่อุทธยานแห่งชาติหมู่เกาะเลใต้ หรือจะไปดูปลาโลมาสีชมพูที่แถวๆปากน้ำขนอม สวยยย ในเพลามีรีสอร์ทเยอะขึ้นครับ
มีหลายระดับ ตั้งแต่ครึ่งดาว ยันห้าดาวครึ่ง www.chadaracha.com อันนี้เปิดใหม่สวยมากก ลองไปดูสิ แพงหน่อยนะ เป็นหมื่น!!!  ที่ขนอมมีสวนแก้วมังกรด้วย ไปถามๆคนแถวๆสี่แยกตลาดดู เค้าจะบอกทางเองแหละ ถ้าอยากจะไปชิมถึงสวย

อ.ปากพนัง
แหลมตะลุมพุก ใครอยากไปดูเชิญครับ หวังว่าคงรู้จักกันดีแล้ว ที่ปากพนังมีโครงการในหลวงด้วย ไปดูซะ
อาหารทะเลก็อร่อยนะ

อ.ทีมีทะเล นะ จะบอก
ขนอม สิชล ท่าศาลา อ.เมือง อ.ปากพนัง หัวไทร

อ๋อ...ลืมน้ำตกไป ที่นครมีน้ำตกเยอะเลย น้ำเยอะด้วย รับรอง
มีน้ำตกพรหมโลก อ้ายเขียว กะโรม ท่าแพ กรุงชิง คีรีวง สองรัก ฯลฯ
จะอยู่ใน อ.ลานสกา พรหมคีรี  ... แถวนี้จะเป็นสวนผลไม้เยอะครับ
อยากให้ไปคีรีวง อันนี้บรรยากาศดีมากครับ ชีวิตชาวบ้านดั้งเดิม

เขาหลวงอุดมสมบูรณ์มากกกกกกกกกกกกก
ขึ้นเขาหลวงถึงยอดได้ทางไหนบ้าน ทางกรุงชิง 3 วัน
ทางคีรีวง วันครึ่งครับ  คุ้มนะครับ ลองดู
น้ำตกกรุงชิงสวยมาก ปรากฏอยู่ในใบพันแบบเก่าครับ

มีอีกหลายอำเภอ ค้นในกูเกิ้ลละกันครับ เหนื่อยแล้ว
เด่วจะลงรูปตามทีหลังครับ

ไปเขาเหมนที่นาบอน นี่ต้องขึ้นยอดเขาเหมน ครับสวยมั๊ก ปีก่อนโน้นนน มีจัดงานแต่งงานบนยอดเขาด้วย

นครศรีธรรมราช. ่ ไปแต่ อ.ทุ่งใหญ่ อะ ไม่เคยเข้า อ.เมืองเลย

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
หน้า: 1 [2] 3