หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา font ใน Photoshop  (อ่าน 6163 ครั้ง)
การนำ font สวย ๆ มาใส่ใน photoshop ทำไงคะ  ไอ้ที่เคยทำ คือ ก๊อปมาวางใน common file-  adobe-font  ทำแบบนี้  แล้วก็ใช้ได้บางตัวเท่านั้น  มีวิธีการอื่นมั๊ย
http://f0nt.com/readme/howtoinstall/

ทำตามนี้ทุกประการครับ

ส่วนฟอนต์ไหนที่ใช้ไม่ได้แสดงว่าฟอนต์นั้นมันไม่สนับสนุน .... (แล้วแต่รุ่น ซึ่งคุณไม่ได้บอก)
ก็ font ที่ได้มาเค้าบอกว่า 129 font  for photoshop นี่นา  แต่ทำไม่ไม่ด้าย.......ย

อย่าไปเชื่อพ่อค้าพันธุ์ทิพย์ครับ
มั่วๆ กันทั้งนั้นแหละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันอาจจะไว้ใช้กับ photoshopCS13 ก็ได้นะคับ ฮี่...

(@bout สุรา)
ผมว่าคุณแอนนนนน คงต้องเอาคำถือเรื่องฟอนต์ที่ใช้งานได้กับโปรแกรมต่างเป็น หัวข้อคำถามที่ถามกันประจำเสียแล้วครับ

หรือไม่ก็ทำเป็นบทความไปเลย

ถามกันจัง...  ง่ะ
ผมว่ามันอยู่ที่คนใช้มากกว่าครับ
ว่าสนใจที่จะค้นหา ปัญหาที่มันเกิดขึ้น
ด้วยวิธีแบบไหน บางคน Search เอง บางคนถามเพื่อน
บางคนถามบนเว็บ

แต่สิ่งที่ควรเริ่มก่อนเลยก็คือ ค้นหาด้วยตัวเอง
ในทุกๆ แหล่งข้อมูลที่มี ถ้าเกิดค้นจนหน้ามืดแล้ว
ก็ยังไม่มีคนเขียนวิธีแก้ไว้ ถึงได้ค่อยเอามาถามตามบอร์ด
หรือที่ต่างๆ

ไม่ได้ว่าเจ้าของจู๋นะจ๊ะ แต่เห็นหลายๆ คำถามซ้ำๆ กัน
บางทีพิมพ์ไปแป๊บเดียว มาอีกแล้ว
 ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมว่าคุณแอนนนนน คงต้องเอาคำถือเรื่องฟอนต์ที่ใช้งานได้กับโปรแกรมต่างเป็น หัวข้อคำถามที่ถามกันประจำเสียแล้วครับ

หรือไม่ก็ทำเป็นบทความไปเลย

ถามกันจัง...  ง่ะ

เข้าทางครับ มีจู๋นี้ที่ ว.เทคนิค แล้ว (โดยห้าโอเจ้าเก่า)
http://f0nt.com/forum/index.php/topic,5769.0
แต่ผมคงเขียนเองไม่ได้เพราะที่เครื่องผมไม่ค่อยมีฟอนต์แปลกๆ เลย
เลยไม่รู้จะเทียบเคียงยังไงดี

ยังไงใครบ้านมีฟอนต์ (เถื่อนนี่แหละ ว่ากันตรงๆ ลูกทุ่งๆ เลย)
ที่เป็นหลักสูตรมั่วๆ จากห้างพระเครื่องที่ประตูน้ำ
ก็รบกวนช่วยไปแชร์ประสบการณ์กันในจู๋ดังกล่าวเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]