หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียงฟอนต์ไทยอย่างมีระเบียบ  (อ่าน 9023 ครั้ง)
สวัสดีครับ ผมอยากทราบว่าเราสามารถทำการเรียงฟอนต์ไทย มาอยู่ด้วยกันได้ไหมครับ เพื่อความสะดวกในการหาใน CS2 เพราะบ้างครั้งบ้างฟอนต์ไม่ support อักษรไทย จึงอยากที่จะลองที่ละฟอนต์

ไม่ทราบว่าเราสามารถนำมารวมกันเป็นกลุ่มได้ไหมครับ และเราสามารถแก้ชื่อฟอนต์ได้ไหมครับ
เอ๊ะ ใช่แบบวิธีการเรียงไฟล์รึเปล่าครับ
ให้มันเรียงตาม ชื่อ ขนาด วันที่
อะไรพวกนี้น่ะ แล้วในโปรแกรมต่างๆ ฟ๐นต์มันจะเรียงลำดับเองนี่ครับ
ตรงคำถามรึเปล่าไม่แน่ใจ ถ้าสงสัยก็ถามใหม่ละกันครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ถ้าอยากรวมกันคงต้องอาศัยการเปลี่ยนชื่อฟอนต์ให้เหมือนๆกันอะครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
มันก็ไม่เรียงอยุ่ดีครับ ไม่รู้มันแยกแยะฟอนต์ออกมาระบบไหน

กำลังโหลดข้อมูล .....
ในอีรัตน์มันก็เรียงให้นะครับ
แต่มันดูเหมือนไม่เรียง เพราะแต่ละชื่อ
แปลกๆ ทั้งนั้น  ฮิ้ววว

ลักเด็กล่ะ ตาโก้!!!  โวย

ชิ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เก็บไว้ในเครื่องครับลุง
แต่มันไม่ค่อยได้ใช้งาน
เลย Disable ไว้ก่อน  แป่ว

แต่เก็บไว้จริงๆ น๊ะ  กร๊าก

ดองไว้ว่างั้นเหอะ ง่ะ
ฟอนต์ผมโดนดองมั้ยครับ  ง่ะ
มีหมดล่ะครับ f0nt.com
แต่มันอยู่คนละที่กัน ของห้าโอ
น่าจะอยู่ล่างๆ  ฮิ้ววว

รู้งี้ตอนผมตั้งชื่อ
ผมไม่เอา SP หรอกครับ เอา AA ดีกว่า  ง่ะ

(เห็นบางคนร้ายกว่านั้น เอา # ขึ้นต้นบ้างล่ะ - บ้างล่ะ ร้ายกาจมั่กๆ  (อิอิ))
พาดพิงฟอนต์ZF อุ๊บ เฮ้ย!? กร๊าก
น่าจะกำหนดตัวหน้าสำหรับฟอนต์ในเว็บนี้นะครับ เช่น#Th หรืออะไรแบบนี้ เวลาเปิดก็จะมองเห็นเป็นก้อนเลย
รองหา โปรแกรมนี้มาใช้สิ the font thing  เจ๋ง ใช่ดีมากขอบอก

ถ้าหาไม่ได้ ก็เมล์มาหาละกัน overfreezzer@hotmail.com ฮี่...

มันไม่ได้ช่วยเรียงfontหรอกนะแต่มันช่วยในการเลือกfontเวลาทำงานนะ

(@bout สุรา)
The Font Thing
http://members.ozemail.com.au/~scef/tft.html

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1]