หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำการเอาไฟล์วิดิโอขึ้  (อ่าน 20718 ครั้ง)
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

โอ้ยยย เอ็นโคตร

เฮ้ยโทษทีๆ คนไม่รู้ย่อมไม่ผิด

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก
สงสัยเอนท์ติด ง่ะ กร๊าก
ตอนแรกอ่านเป็นแิอนโคตร

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
สรุปแล้วคือ...ผมไม่เข้าใจ
ผมไม่รู้เรื่อง
ผมไม่เข้าใจว่าต้องทำอย่างไร
อ่านเห้ว..ก็ไม่เข้าใจ
จะทำอย่างที่ท่านแนะนำก็ไม่เข้าใจ
ทำไมมานยากเย็นจัง  (เหงื่อแตกพลั่ก) 

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะขอรับ 
สงสัยคงต้องเลิกเล่นวะละม้าง   ฮือๆ~
 ง่ะ

เพียงแค่ เอาไฟล์ wem.flv (ไฟล์หนังที่จะให้ดู ชื่อนี้ชิมิครับ) อัพขึ้นเน็ต (ขึ้น server ที่ไหนก็ได้)
แล้วก็คัดลอกเอา url ของไฟล์วิดีโอที่อัพไปนั้น มาใส่ในโค้ดบรรทัด
โค้ด:
    contentPath = "C:\\Documents and Settings\\FotoMedia\\My Documents\\My Videos\\wem.flv";

แทนที่ลิงคือันเก่า ที่มันไลิงค์หนังในเครื่องคุณพี่เองน่ะครับ  ง่ะ

อีกวิธีนึง ก็ทำแบบนี้เลยครับ เหมือนตอนที่คุณพี่ทำตอนแรก แต่ให้ทำงี้นะครับ

ตรงข้อที่ 2 ก็ใส่ url ของไฟล์หนังนั่นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2006, 22:20 น. โดย Saa3 » บันทึกการเข้า
พูดเรืองนี้ ใครพอทำปุ่ม interface ควบคุม VDO เป็นมั้งครับ รบกวนสอนผมหน่อย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
พูดเรืองนี้ ใครพอทำปุ่ม interface ควบคุม VDO เป็นมั้งครับ รบกวนสอนผมหน่อย

http://www.macromedia.com/devnet/flash/articles/flv_tutorial_pt2_03.html

ฮิ้ววว
ผมทำแบบนี้ถูกไหมครับ

แล้วหลังจากนั้นต้องทำอย่างไงต่อ  - -"

อ้วก

ผมทำเป็น VDO.swf และมีไฟล์ flv และ ตัว control(สำเร็จรูป) ได้แล้ว
play ในเครื่องโดยกดที่ VDO.swf ก็สมบูรณ์ดีทุกอย่าง แต่พอเอาไปแทรกใน dream ปรากฎว่า ปุ่ม control หาย ผมต้องทำยังไงครับ

รบกวนขอคำแนะนำการเอาไฟล์วีดีโอขี้...
ผมทำแบบนี้ถูกไหมครับ

แล้วหลังจากนั้นต้องทำอย่างไงต่อ  - -"

อ้วก

ผิดไปนิดส์

แฟ้มที่ต้อง up ขึ้นไปก็คือแฟ้ม flv ครับ แล้วเอา URL มาใส่ในช่องนั้นแหละ

สองวันแล้วอยากดูอ่ะ ใครก็ได้เอาขึ้นมาให้ดูที (อย่าลืมเปิดลำโพงนะครับ)
ปัญหาของผมคือ ทำได้บน HTML แล้ว แต่ แปะเข้า wp ไม่ได้ table รวน ถ้ามีโค้ด param

มีที่ไหนรับฝากไฟล์ flv บ้างครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
หน้า: 1 [2] 3 4