หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำการเอาไฟล์วิดิโอขึ้  (อ่าน 20717 ครั้ง)
ผมมีคลิบเป็น wmv
ผมเอนโคตรเป็น flv แล้วนำเข้า
หลังจากนั้นก็ทำการพับลิดชิ่งเรียบร้อย
ผมนำขึ้นไปโพสบนเวบบอร์ดที่รองรองไฟล์ swf
ปรากฎว่า เครื่องผมเห็นแค่คนเดียว
ส่วนเครื่องอื่นมิสามารถชมได้ รบกวนทุกท่านกรุณาชี้แนะด้วยครับ
ผมใช้ flash8 ความสามารถแค่ขั้นพื้นฐานครับ
2 วัน 2 คืนแล้ว  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ง่ายๆครับ ที่เห็นอยู่คนเดียวเพราะว่า บางที Flash player ที่อยู่ในเครื่องของแต่ละคนยังเป็นเวอร์ชั่น 7 อยู่ครับ เวลา Exportไฟล์ ทำให้เป็นเวอร์ชั่น 7 หรือ MX ครับ
ลองแปะ flash สิ
แปะรูปทำไม  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
เออจริงด้วย เห็นขาวๆ นึกว่า มันไม่ขึ้นแฟลช  ง่ะ
มี 2-3 กรณี

1.
ถามเครื่องอื่นก่อนครับว่าเขามี Flash8 Player หรือเปล่า
ถ้ามี เขาจะเห็น ถ้าไม่มีเขาก็ไม่เห็น
(ผมเลยไม่ค่อย Export .swf เป็น v8 เพราะกลัวชาวบ้านไม่เห็นนี่แหละ)

2.
ถ้าเว็บบอร์ดนั้นใช้ระบบที่บอกว่า
คุณคลิกเข้าไปดูทีนึงแล้ว คุณก็มีข้อมูลที่ดู (แฟลชตัวนั้น) อยู่ในเครื่อง
คราวหน้า ดึงข้อมูลแฟลชตัวนี้ไปใส่เว็บอื่น มันก็จะดึงแฟลชจากแคช (ในเครื่อง) มาแสดงแทน
แต่ถ้าใครไม่เคยเข้าไปดู มันก็อาจป้องกันการแอบดึงของไปแสดง ฯ ไงครับ

แล้วไหงแนบภาพเปล่าๆ มา?

//ตัดหน้าสามคน  ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อย่าว่ายังงั้นยังงี้เลย
ตูเห็นเขียนว่าอย่าลืมเปิดลำโพง ตูเลยปิดไปเลย กลัว
แล้วคลิกขวาดู เผื่อโดนหลอกเจออะไรๆ ที่มันน่ากลัว

ไหนได้ แปะรูปมานี่หว่า  ง่ะ

ทำไปเห๊อะ ยังไงซะผมก็มองไม่เห็น  ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ใช้แม็คทำม๊าย~~~~~~  ฮิ้ววว
<a href="http://www.geocities.com/monsternaruk/1.swf" target="_blank">http://www.geocities.com/monsternaruk/1.swf</a>

ลองดูนะครับมาเห็นกันบ้างไหม  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เอ้า..ดูซิครับ..เหนไหม..
เห็นครับ
แต่ไม่มีวิดีโอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นครับ
แต่ไม่มีวิดีโอ
มีแต่แถบ streaming ....

คงจะเห็นหรอกนะครับ  ง่ะ

โค้ด:

// Action script...

// [onClipEvent of sprite 112 in frame 1]
//Component construct()
{
    aspectRatio = true;
    autoPlay = true;
    autoSize = true;
    contentPath = "C:\\Documents and Settings\\FotoMedia\\My Documents\\My Videos\\wem.flv";
    controllerPolicy = "auto";
    controlPlacement = "bottom";
    fps = 30;
    mediaType = "FLV";
    totalTime = 0;
    enabled = true;
    visible = true;
    minHeight = 0;
    minWidth = 0;
}

คุณอ้างอิงตำแหน่งไฟล์ในเครื่องคุณเองนะครับ
ให้แก้เป็น wem.flv แล้วเอาไฟล์ที่ว่ามาไว้ในตำแหน่งเดียวกับตัว flash ครับ

ฮิ้ววว

ไม่เข้าใจครับ งงง (เหงื่อแตกพลั่ก)

ดูอย่างไง
    contentPath = "C:\\Documents and Settings\\FotoMedia\\My Documents\\My Videos\\wem.flv";

upload แฟ้มนี้ขึ้น internet แล้วแก้ตรงนี้ให้เป็น URL ของแฟ้มนั้นครับ

แอบอ้าง
ผมเอนโคตร
แปลตั้งนาน - -'' encode >> เอ็นโค้ด ครับ เอนโคตร นี่มันเอนทั้งตระกูลแล้ว

หน้า: [1] 2 3 4