หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: DB JS PSL กลายเป็นครื่องหมาย ????  (อ่าน 5441 ครั้ง)
Illas cs ตอนนี้พวก DB JS PSL กลายเป็นครื่องหมาย ???????????? ทุกตัวเลย เอือม
เกี่ยวกับ Illus มั้ย / ตกลง Illus 10 ดีสุดแล้วเป่า ?
แล้ว ??????? นี่แก้ได้มั้ยครับ
ตอนนี้ใช้ได้แต่ DSE.....แต่แบบน้อยไปนิด งง
รบกวนด้วย...กั้  บ ป๋ ม
ลองใช้ CS 2 ดูนะครับ ผมยังไม่เคยใช้ฟอนต์ลิขสิทธิ์เลยไม่รู้ว่ามันใช้ได้รึเปล่า

กั้ บ ป๋ ม

ไม่น่าตอบเลยตู  เอือม

\\อัพเดต

แอบอ้างพี่ห้าโอหน่อยนะ
แอบอ้าง
CS2 ซัพพอร์ต unicode ครับ
แต่ฟอนต์ psl ที่ลงท้ายด้วย as มันไม่ใช่ unicode
จึงใช่ไม่ได้ในภาษาไทย
ทางแก้คือให้ไปซื้อของจริงมาใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2006, 10:43 น. โดย ก๊อพ » บันทึกการเข้า
เปลี่ยนมาใช้ CS2 ครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
??????????????????????
???????????????
??????????????????????????????
?????????????????????????????????????????????
?????????????????????????????????????????
?????????????????????????????????????????????

ทำตามข้างบนที่ผมโพสต์ไว้นะครับ หายชัวร์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอถามด้วยคนนะคะ เป็นเหมือนกัน ใช้ cs2 แล้วก็เป็นค่ะ
ใช้font PSL-Display ค่ะ
ฟอนต์ไทยที่ใช้งานได้บน Adobe CS2 ต้องเป็นฟอนต์ที่เข้ารหัส Unicode ครับ
DB กับ JS ขอคนแถวๆ นี้ เดี๋ยวเขาใจดี หรือเบื่อก็จะให้ link ไปโหลด  (อิอิ)
PSL หากซื้อของจริง ให้คุณเลือกที่จะติดตั้งฟอนต์ใน Foder ที่ใช้รหัสตามท้ายด้วย SP ครับ
ขอบคุณ ค ร้ า บ...     i will try it (*___*)
หน้า: [1]