หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูยังไงว่าฟอนต์ที่มี เป็น unicode  (อ่าน 4443 ครั้ง)
จะทราบได้ยังไงครับว่าฟอนต์ในเครื่องของผม ตัวไหนที่เป็น unicode ตัวไหนที่ไม่ใช่
เออ นั่นสิ ผมไม่เคยนึกเลยแฮะครับ

ยังไงลองเปิดใน Photoshop 7 ลงมา
ถ้าเป็น unicode จะเห็นรายชื่อครับ

(กำปั้นทุบดินไหมนี่)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ลง Font properties extension  งง
ลงเสร็จแล้วเวลา click ขวาดู properties ของ font จะมี tab ชื่อ charset/unicode บอกว่า support unicode รหัสใดบ้างครับ

Viens petite fille dans mon comic strip Viens faire des bull's, viens faire des WIP!
Des CLIP! CRAP! des BANG! des VLOP! et des ZIP! SHEBAM! POW! BLOP! WIZZZZZZ!
หน้า: [1]