หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมใช้ FontPSL-Panpilasไม่ได้  (อ่าน 7405 ครั้ง)
ขอโทษนะครับ คือว่าผมมีปัญหากับการให้ Font PSL-Panpilas เป็นภาษาไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องของผมหรือว่าเป็นที่อะเร เพราะผมลองจะทำ Photoshop CS2 ก็ทำไม่ได้ ได้แต่ภาษาอังกฤษ

กรุณาขอผมหน่อยนะครับ
CS2 ซัพพอร์ต unicode ครับ
แต่ฟอนต์ psl ที่ลงท้ายด้วย as มันไม่ใช่ unicode
จึงใช่ไม่ได้ในภาษาไทย
ทางแก้คือให้ไปซื้อของจริงมาใช้  ลันล้า
Font PSL หากต้องการใช้กับ Adobe CS2 ต้องใช้ตัวที่ลงท้ายด้วย SP ครับ
หน้า: [1]