หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: งงทั้งคนซื้อ งงทั้งคนขาย...  (อ่าน 6680 ครั้ง)
เมื่อวันก่อนเลือกตั้ง คนขับรถลากลับไปต่างจังหวัด เลยต้องรับหน้าที่นี้ด้วยความจำใจเป็น พอไปจอดหน้าสรรพากรจังหวัด ก็นึกหิวกาแฟขึ้นมาตะหงิดๆ ไอ้ครั้นจะลงไปนั่งไขว่ห้างละเลียดกาแฟสักแก้ว ก็กลัวจะไม่ทันพนักงานที่ขึ้นไปติดต่องาน เพราะจะต้องรีบไปอีกตั้งหลายที่

แต่มันทนไม่ไหวครับ ก็เลยเดินไปสั่ง บอก
     "เอากาแฟแก้วนึง..."
ยังไม่ทันจะทำเสร็จ พนักงานเดินเฉิบๆลงมาจากสรรพากรแล้ว ว้า...ยังไม่ได้กินเลย!
ไวเท่าความคิด ก็เลยถามแม่ค้าไปว่า...
     "มีถุงใส่มั้ยครับ จะเอาไปกินในรถ?"
แม่ค้าก็มองหน้างงๆ ก้มๆเงยๆหาถุงอยู่พักนึง แล้วบอกว่า...
     "ไม่มีค่ะ มีแต่ใส่แก้ว เอามั้ยคะ?"
ผมเลยคิดในใจว่า รีบๆดูดเอาก็คงจะหมด จะได้ไปต่อ
     "อ๋อ...ไม่เป็นไรครับ แก้วก็แก้ว!"
ผมรับแก้วมา จ่ายตังค์ แล้วก็เดินกลับมาที่รถ...

เออว่ะ...แม่ค้าก็มองงงๆ ผมก็เดินงงๆ งง
ผมจะเอากาแฟใส่ถุงทำไม(วะ)นี่ ก็ในเมื่อมันเป็นแก้วพลาสติคปิดฝา จะถือไปดูดที่ใหนก็เรื่องของผม
 กร๊าก

ยังไม่เคยเห็นเลย

ขอบคุณคะ  (แจ๋ว แจ๋ว)

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ไม่คนขายหรือคนซื้อ กะลังหลับในอยู่แน่ๆเลยอ่ะ ปลื้ม
เอ๊ะ งง วุ้ย  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
งงทั้งคนเข้ามาอ่าน ง่ะ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
หักมุมก็ไม่บอก ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยิ่งกว่าหมีจริงๆ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แล้วเจ้าหญิงก็ได้อยู่กับเจ้าชายอย่างมีความสุขใช่ไหมครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

ร้านกาแฟ - โก - "กาแฟแก้ว"
ร้านStarBuck - พนักงาน - "เอสเปรสโซ่แก้ว"
รถเข็น - แม่ค้า - "กาแฟถุงครับ"

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 (อิอิ) อืม ผมไม่ค่อยเห็นกาแฟ ชาเย็น (ที่เป็นรถเข็น) ใส่ถุงแล้วนะ เห็นใส่แก้วพลาสติค

Viens petite fille dans mon comic strip Viens faire des bull's, viens faire des WIP!
Des CLIP! CRAP! des BANG! des VLOP! et des ZIP! SHEBAM! POW! BLOP! WIZZZZZZ!
แถวบ้านใส่ถุงค่ะ

แถวโรงเรียนใส่แก้ว

แถวบ้าน 10 บาท

แถวโรงเรียน 15 บาท

ปริมาณเท่ากัน ต่างกันที่ แก้วๆ ถุงๆนี่ล่ะ   ฮิ้ววว

<3.
ถุงหิ้วๆ2หูน่ะ ไม่เคยเห็นเป็นถุงธรรมดาแล้วผูกเชือกนานแล้ว
เหตุการณ์คล้ายๆกันแต่เกิดกับแม่

ไปซื้อชามใส่ข้าวนี่แหล่ะ

ใบละ 25 บาท

แม่ถามว่าสองใบ 50 ได้ไหม

แม่ค้าบอกไม่ได้ 2 ใบ 50 ขายไม่ได้

คือแม่คิดว่า ใบละ 35 เลยต่อเหลือ 50

แต่แม่ค้านี่ไม่รู้ว่าคิดอะไร

ทั้งๆที่ 2 ใบมันก็ 50 อยู๋แล้ว

คนแถวนั้นเดินผ่านไปก็ยิ้มให้กับแม่แล้วก็แม่ค้า

เบลอพิลึก

S♥NE - Goguma
ไม่กินกาแฟ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
กาแฟโบราณอร่อยนะครับ

ผมไม่กินกาแฟถ้าเลี่ยงได้
แต่กาแฟที่ใส่นมข้นกะกาแฟเซเว่นนี่เว้นไว้
กลิ่นมันหอมหวานชื่นใจ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3