หน้า: 1 2 3 4 [5] 6

ผู้เขียน หัวข้อ: อีกก้าวของโปรแกรมแก้สระลอยของไทย  (อ่าน 44656 ครั้ง)
แก้โพสที่ 6แล้วนะครับ
แก้ตัวเรื่อยๆ เลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
line feed มันคล้าย \r\n (php) นะค่ะ ลองไปอ่านที่ http://en.wikipedia.org/wiki/Line_feed
ซึ่งใครเคยโหลด text file มาแสดงใน flash แบบ html หรือเคาะ enter ใน dream (ไม่ใช่ br)จะเห้นว่ามันปัดให้ 2 บรรทัดเลย

ถ้าใช้ Class string Thai (as2) ตัวนี้ (มีแจกให้ในเวบพร้อมตัวอย่าง) มันจะตัดออกให้ 1 ตัว ทำให้ปัดแค่บรรทัดเดียว
ทำให้การจัดคำปัดบรรทัดใน xml ที่จะโหลดเข้ามาทำได้ง่ายขึ้นคับไม่ต้องใช้
 แต่เคาะ enter เอาเลย (ขี้เกียจใส่ br ว่างั้นเหอะ)
ทำให้เวลาจัดคำจะเห็นเหมือนตอนแสดงผลเลยค่ะ

+ feature เพิ่ม (ลืมบอก) embed font ใน flash เพิ่มไปเป็น 474 ตัว นะ (input ascii ->output multibyte cs) ของเดิม 300 เก่ามันจะไม่ครบจ้า

ปล. ตัวนี้ใช้เป็น flash8 แล้วนะคะ ตัวเก่า mx2004 (มั๊ง งง)
เจ๋ง ขอบคุณค่ะ เอ๊ะ คับ เอ๊ะ ค่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณด้วยคร่ะ -- เอ้ย -- ครับ
ขอบคุณด้วยนาเงอะ - เอ๊ย - นางับ - เอ๊ย - นะงับ เอ๊ย นะครับ - เอ๊ย - ถูกแล้ว!!
คือแบบว่า

ผมลองใช้โปรแกรม หรือว่าเว็บที่แก้สระลอยแล้วอ่ะครับ
พอเอาไปใส่ใน photoshop cs2 ก็กลายเป็น ? หมดเลย

แบบนี้ผมต้องทำไงครับ
เป็นที่ font ครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขอบคุณครับ
เพิ่งรู้ว่าคุณ katopz  เป็นผู้หญิง  หน้าแตก

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
เพิ่งมานึกได้ตอนจู๋นี้อายุได้ปีกว่าๆ

ว่า : อีกก้าวของโปรแกรมแก้สระลอยของไทย เนี่ย
ประเทศอื่นเขามีสระลอยกันด้วยเหรอ

มี พี่แอนไม่รู้เอง
มี พี่แอนไม่รู้เอง
ฮี่...
เอือม

(ไม่ตั้งกะทู้ใหม่กัวเปลือง  เกย์ออก)
1.เค้าเป็น member แล้วนะคะ
2. link type tool ง่ายๆ ได้ดังนี้ http://www.sleepydesign.com/service/typetool
3. เพิ่มตัวอย่าง font จากเวบนี้คือ 2547_Dthin
4. เพิ่มตัวอย่างการกรอกข้อมูลไปแก้สระลอยไปใน flash  (input)
5. แอบเอา font 2547_Dthin ไปใช้ใน Sony PSP (PGF format) แต่การจัดสระยังแปลกๆ อยู่ มีใครจะ donate มั๊ยจะไปแก้สระลอยใน PSP  (อิอิ)
6. ปุ่น unfix แก้ไขตัวหนังสือที่ fix ไปแล้ว ให้กลับมาลอยเหมือนเดิมสำหรับผู้ที่ชื่อชอบอะไรลอยๆ เช่นบัวลอย
7. เราได้รับการบริจาคแล้วจาก service นี้ "2 บาท" (นาย wissar นั่งอยู่ข้างๆ) เจ๋ง และยังมีผู้ยื่นความจำนงขอ donate อีก (นาย TBX) แต่มันให้ไปรับที่มันเลยช่างหัวมันค่ารถไปจะไม่คุ้มเอา เฮ้ย!?
8. source code อยู่รวมกะตัวอย่างไปคุ้ยหากันเอาเองจะสบายกันเกินไปละ เป็น flash 8 นะดูไฮโซดี ดูดเก็บไว้ด้วยนะ
9. ลืม...ไว้นึกออกจะโผล่มาใหม่นะคะ ปลื้ม

อู้วคุณกระต๊อบ ยินดีต้อนรับครับ (แจ๋ว แจ๋ว)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6