หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: illustrator cs2 font เน่าทำไง  (อ่าน 12777 ครั้ง)
มันเป็นอย่างเนี้ย ตอบที เอือม

(@bout สุรา)
มาถามที่นี้ก็ไม่เห็น มีคนมาตอบเลย  เอือม

จะให้มีคนมาตอบทันทีที่ถามเลยเหรอครับ
คนที่รู้คำตอบของปัญหาของคุณคงยังไม่ได้เข้ามาอ่าน
ก็ต้องทำมาหากิน ทำงานเหมือนคุณแหละครับ

ถ้าอยากได้คำตอบตรง และเร็ว น่าจะถามไปที่ adobe นะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ฮือๆ~

เจ๋ง

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ลองไปที่ช่องlanguage จิ้มมั่วๆไปก่ิอนรอคนมาตอบ(จะคงหาคนตอบยาก) กร๊าก
ฮือๆ~

เจ๋ง

ฮิ้ววว
จริงๆก็ไม่อยากจะต่อว่าหรอกครับท่านนายพล
แต่จขกจ มาจากกระจู๋นี้น่ะครับ

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,5628.0.html
 ง่ะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ไปถาม dafont ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ตัวฟอนต์จริง ๆ เลือกได้จากเมนู Type > Fonts นะครับ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่แต่ใช้แทนกันไปได้

คำนึงอยู่เสมอว่าคุณเป็นฝ่ายขอร้อง นะครับ
 :34:ตามมาจากกระจู๋นู้น ครับ อยากได้เพื่อนเพิ่มแต่ก่อนอื่นควรไปอ่านที่ faq ให้ละเอียดก่อนนะ 

ปกติ font ตระกูล adobe ตัว font มันจะเก็บอยู่ที่
program file > common file > adobe > fonts
ถ้าอยากได้ฟอนต์อะไรก็ copy ตัว font นั้นมา paste ได้เลย

ส่วนพวก microsoft
เข้าไปที่ control panel > font แล้ว install new font

รู้เท่านี้ไม่รู้จะช่วยนายได้แค่ไหนนะ
ถ้าไม่ได้จริงๆคงจะต้องลงโปรแกรมใหม่รึเปล่า ฮี่...

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ลง อีรัตน์ ใหม่ 
ลง ฟ๐นต์ ใหม่
ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เอา ID ของ Illustrator ที่คุณซื้อมา พร้อมกับชื่อร้านที่ขายให้คุณ (ต้องเป็นของแท้นะครับ) แล้วเข้าไปโฟสถามในนี้ครับ

http://www.indesignthai.com/board/

ที่นี่มีที่ปรึกษาของ Adobe คอยให้คำปรึกษาอยู่

แต่กรณีนี้ผมเคยเห็นคนเขาถามๆ กันอยู่ เอาไปเอามา เป็นแผ่นเถื่อนที่เขาขายกันอยู่ แล้วไฟล์โปรแกรมไม่สมบูรณ์ครับ
ตอนนี้รู้แล้วว่าทำไมมันถึงเป็น

การลง illustrator ไม่ได้ช่วยอะไรเลย แต่ปัญหามันอยู่ที่ ตัว illus นั้นทำงานคู่กับโปรแกรมหลายอย่าง
เช่น Photoshop, imageready, QuickTime, และที่คาดไม่ถึง DirectX ???

นั้นคือปัญหาจริงๆ คือDirectX มันเน่าอยู่ก่อนหน้านี้แล้ว (โดยที่เราไม่รู้) ไม่ว่าจะลง illustrator
อีกกี่รอบมันก็ไม่หาย เพราะฉนั้น หากใครมีปัญหาแบบนี้ รองตรวจสอบโปรแกรมที่ใช้คู่กับโปรแกรมนั้นๆไปด้วย อาจจะช่วยได้

ปล. พอแก้ได้(ซึ้งก็หลายวันอยู่) ก็ทำงานเสร็จ มีตังใช่ HAPPY ENDING จบ...

ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ทุกคนส่งมาให้ และต้องขอโทษทุกๆคนด้วย อาจเป็นเพราะเงินมันเข้าตา เลยอาจทำให้หน้ามืดตามั้วไปบ้าง (ก็มันตั้งหลายหมื่น อะนะ) แถมเป็นงานด่วนด้วย

ย้ำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณจริงๆ
[/color][/size]

ยินดีด้วยนะคะ

(แจ๋ว แจ๋ว)

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
อ๋อ... โปรแกรมมันเหนื่อย คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
illustratorเวอร์ชั่น 10 ก็ดีมากกก. .. แล้วครับ
เคยลง cs2 ต้องลบทิ้งภายใน 10 นาที อ้วก

เพราะเวอร์ชั่นนี้มันทำมาดัดหลังพวกใช้ของปลอมครับ  มึนตึ้บ

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: [1] 2