หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 5138

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ระบายอารมณ์...  (อ่าน 11449269 ครั้ง)
อันนี้เป็น...เพื่อนที่อายุมากกว่าค่ะ

มันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ซ้ำๆ
ก็คือเริ่มรู้จักกันตอนที่พวกเค้ากำลังจะเรียนจบ
คุยกัน...สนิทกัน

แล้วพอเค้ามีงานทำ
ก็งานยุ่ง...ยุ่ง...
ยุ่งจนไม่มีเวลาคุยกัน

พี่บางคนก็ทำงาน มีแฟน
บางคนก็งานยุ่ง

ยุ่งมากขนาดนั้นเลยเหรอ
ยุ่งจนขนาดไม่มีเวลาสักนิดให้กัน

มัน...มีความรู้สึกว่า...ตัวเองเป็นหมาหัวเน่า
เค้าว่าง เค้าก็มา
เค้าไม่มีเวลา (?) เค้าก็หายหน้า

พอเจอกัน เราก็เลยพูดเย็นชาใส่ อยากให้เค้ารู้ว่าเรารู้สึกยังไง
กลายเป็นว่า...เค้าคิดว่าเราดูเป็นผู้ยิ้งผู้หญิงซะงั้น  ฮือๆ~

โอเค...ในเมื่อคิดอย่างนั้นก็จะทำอย่างนั้น
ตอนนี้เลยมีความรู้สึกเหมือนทำสงคราม
รู้ว่าตัวเองก็ทำไม่ถูก บ้า ทิฐิสูง

แต่... ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ลองตอบคำถามต่อไปนี้
 - ทำเพื่ออะไร
 - หวังผลอะไรจากการกระทำ

สองข้อพอ ตอบตัวเองในใจก็ได้

Today you , Tomorrow me.
วันมะรืนต้องกลับไปฝึกงานแล้ว

ขี้เกียจจัง ฮิ้ววว

(ระบายอารมณ์ขี้เกียจ)
เจอมากับตัวเหมือนกัน
คนเรามันโตขึ้นน่ะนะ ก็ต้องเปลี่ยนภาชนะแวดล้อมไปเรื่อยๆ
อย่าไปยึดติด

เคยเห็นใครโตขึ้นมาแล้วติดหมอนข้างเก่าๆ เขรอะคราบน้ำลายสมัยเด็กๆ ไหม
น่าเกลีั๊ยดน่าเกลียด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่เดือนเหรอคะ

เฮ้ย!?

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ถึงจะเก่าแต่ก็มีคุณค่าทางจิตใจนะคะ ยิ้มน่ารัก
คนเรามันโตขึ้นน่ะนะ ก็ต้องเปลี่ยนภาชนะแวดล้อมไปเรื่อยๆ

เคยเห็นใครโตขึ้นมาแล้วติดหมอนข้างเก่าๆ เขรอะคราบน้ำลายสมัยเด็กๆ ไหมน่าเกลีั๊ยดน่าเกลียด

เคยเห็นครับ  พี่ชายผมเอง ยิ้มน่ารัก

โล่ง
 ฮือๆ~

เคยเป็นบ้างไหมคะ
เวลาทำอะไรสักอย่าง
ที่เรารู้ว่าผลของการกระทำมันจะเป็นอย่างไร
มันจะสร้างความเจ็บปวดให้ตัวเราและคนอื่นมากแค่ไหน

แต่ก็ยังเลือกที่จะทำ  ง่ะ

ทั้งๆ ที่รู้ว่า เราควรจะทำอย่างไรในสถานการณ์แบบนี้
เพื่อให้เกิดสิ่งที่ดีที่สุดแก่ทุกฝ่าย

แต่มันทำไม่ได้
 ฮือๆ~ ฮือๆ~

*แก้ชื่อกับอวาตาร์กลับละ
มีแต่คนจำไม่ได้ - -

ประชด

Today you , Tomorrow me.
เคยมีเพื่อนสนิทมากค่ะ รักกันมากๆ แต่ดันไปทะเลาะกันแรงไปหน่อย
ตอนนี้เลย เกลียดกันมากๆๆๆๆๆๆ

ชนิดที่ว่าอย่าเผลอให้เห็นว่าทำอะไรพลาดเลยนะ จะรีบเข้าไปซ้ำเลย

เกลียดกันประมาณนี้เลยค่ะ   ชิ

ฮ่าๆ ฮือๆ
เดี๋ยวก็ดีกันมั้งจ๊ะ
มีเพื่อนสนิทคนนึง คบมาตั้งแต่ป.4
แล้วทะเลาะกันตอน่ม.1  เพิ่งไปดีกันตอนม.ปลาย
แล้วตอนนี้ก็สนิทกันเหมือนเดิม ปลื้ม
 เศร้า

ฮือๆ~

โครกกกกกกกกกกกก ครากกกกกกกกกกกกกก

หิวข้าว

ไม่มีผู้ชายตกถึงท้องมาหลายวันแล้ว เกย์ออก
ถ้ามีคนที่เราไม่อยากเจอหน้าแต่ยังไงก็หลีกเลี่ยงไม่ได้นี่เราควรจะทำยังไงคะ

(ทำใจแหงๆ  ง่ะ)

เคยเห็นใครโตขึ้นมาแล้วติดหมอนข้างเก่าๆ เขรอะคราบน้ำลายสมัยเด็กๆ ไหมน่าเกลีั๊ยดน่าเกลียด

พี่แอนไม่ใช่เหรอ  ลันล้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 5138