หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: รอยปริศนาตามตัว  (อ่าน 20464 ครั้ง)
 (อิอิ) แล้วรู้ไหมครับ ว่ายาทาสิวบางตัวเป็นตัวยาเดียวกับยาทาหูด
แต่ระวังหน่อยนะครับ เพราะถ้าทาค้างนานเกินไปผิวจะไหม้และเป็นด่าง ซึ่งรักษายากกว่าสิว100เท่า เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
(อิอิ) แล้วรู้ไหมครับ ว่ายาทาสิวบางตัวเป็นตัวยาเดียวกับยาทาหูด
แต่ระวังหน่อยนะครับ เพราะถ้าทาค้างนานเกินไปผิวจะไหม้และเป็นด่าง ซึ่งรักษายากกว่าสิว100เท่า เอือม

เพิ่งรู้เหมือนกันครับพี่หมอ  แต่ถ้าคิดพิเรนทร์แบบพี่อุ้ยเนี๊ยะ  ผมคิดถึงภาพยาทาหูดมันไปกัดสิวที่หน้าแล้วคิดว่าหน้าคงจะพังมากกว่าสิวหายครับ กรี๊ดดดดด

โล่ง
ดูรายการทีวีเมื่อเช้า เค้าบอกว่าคนที่เป็นสิว
ให้ใช้โฟมที่มีส่วนผสมของกรดซาลิไซลิก...

ซึ่งก็คือ กรดน้ำมันมวย...

แล้วไอ้กรดนี่มันแรงป่ะคะ

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
ไม่แรงนะ  ถ้าเทียบกับความรู้สึกตอนมันกัดหูผม

ขนาดผมกรีดหูดให้ยามันซึมลงไปกัด  ยังไม่รู้สึกอะไร  แต่ภาพที่มีฟองขึ้นมา  ไม่น่าอภิรมย์และชวนหลีกเลี่ยงที่จะนำไปใช้กับใบหน้า

แต่ถ้าเป็นแบบที่ทำเฉพาะแล้วก็ไม่น่ากลัว  ยกเว้นคนที่ผิวบอบบางมากๆ ยิ้มน่ารัก

โล่ง
เคยโดนผึ้งต่อยที่หน้า อาจารย์เอาแอมโมเนียมาให้แล้วบอกมามาไว้แปะที่ผึ้งต่อย มันจะช่วยให้ยุบ
ผมก็กดแปะไว้เลย ทิ้งไว้สักพักเอาสำลีออก เห็นมีอะไรสีน้ำตาลติดมากับสำลีด้วย ก็งงๆ

แล้วเพื่อนก็เข้ามาทักว่าหน้าเป็นอะไร  งง งงสิ
เลยไปส่องกระจก ประกฎว่าผิวไหม้ครับ หลุดติดมากับสำลี  โวย

เกลียดอาจารย์คนนั้นมาก ตูขอแค่ยาหม่องแท้ๆ
เลยต้องเสียโฉม มีแผลเป็นที่หน้าคล้ายๆ กับปานดำอยู่ที่หน้า

รักษาอยู่นานมากๆ กว่าจะจางลง ประมาณ 5 ปีได้มั้ง ถึงจะจางลง จนเกือบปกติ
แต่ถ้าสังเกตดีๆ จะเห็นวายังเป็นรอยอยู่

อาจารย์คนนั้นเขาเป็นอาจารย์ประจำห้องพยาบาลครับ
เขาไม่รับผิดชอบอะไรเลย   ชิ

// เพิ่มรูป เนี่ย ทุกวันนี้ยังพอมีรอยให้เห็นจางๆ แก้มข้างซ้าย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2006, 23:26 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
ผิวพี่เอ้บอบบางขนาดนั้นเลยเหรอ  หรือว่าแอมโมเนียมันทำปฏิกิริยากับเหล็กในผึ้งด้วย งง

โล่ง
เบตาดีนที่บ้านผมหายไปไหนไม่รู้ หาให้ทีครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 [4]