หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาFont ของ Windows อ่ะคับ  (อ่าน 33642 ครั้ง)
ขอตอบทีละข้อเลยนะคับ

1. ผมลอง accessiibility wizard แล้วปรากฏว่า แบบ toolbar เนี้ยะเล็กลงอ่ะคับ Font ตรง option ไม่ได้เล็ก หรือเปลี่ยนแปลงแต่อย่างใด
2. ผมก้อลอง เลือก lagre font ใน display properties แล้วก้อลองเปลี่ยน font ให้ใหญ่ขึ้น ใน messege box ตัวอื่นก้อใหญ่หมดตามปกติ แต่ options เกือบทุกโปรแกรมผมก้อยังเหมือนเดิม เช่น Nero, Winamp, Objectdock เป็นหมดเลยคับ แล้วบางโปรแกรม preference ตัว font มันใหญ่ใช่ป่ะคับ มันก้อทำให้ภาพขนาดของโปรแกรมใหญ่ขึ้นด้วย แล้วก้อมีปัญหามากเลยอ่ะคับ
3. เด๊วจะไล่ว่าในเครื่องผมมีโปรแกรมอะไรมั่งนะคับ เผื่อจะผมลงอะไรผิด ช่วยผมทีคับ

WindowsXp 2006 Advance Security
Office2003
Objectdock
Winamp
Nero
NOD32
Zonealarm
iTune
Winrar
ACDSee
Firefox
K-Lite

ผมดูแต่ละโปรแกรมแล้ว ไม่น่าจะเกี่ยวกันเลยอ่ะคับ เพราะว่าผมเคยใช้โปรแกรมพวกนี้มาแล้ว ตอนก่อนลง WindowsXP2006 เนี้ยะ มันก้อไม่มีปัญหาแต่อย่างใด หรือจะเป็นไปได้ว่า เพราะ  bug WinXP2006 เวอรชั่นคนไทย หรือใครก้อไม่รู้ทำ  หรือคนทำจงใจ set font แบบนี้คับ ช่วยผมที ...
ผมก็ใช้ครับ XP เวอร์ชั่น 2006 ฮิ้ววว รุ่นที่เขาบอกว่าดี
โหลดมาจากบิต (พี่ไทยทำเอง ออกมาตีกันมั่วไปหมด)
แต่ไม่เจอปัญหาดังกล่าบครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 [3]