หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบทีนะคะ นู๋พยายามแล้วจิงๆๆ  (อ่าน 3547 ครั้ง)
คือว่า  นู๋ใช้ XP นะคะ  นู๋ลงฟอนต์ตามที่พวกพี่ๆบอกทุกขั้นตอนแล้วค่ะ  ตั้งแต่โหลดฟอนต์มาอยู่ในzip  แล้วก้อลากจากzip  ไปไว้ในโฟลเดอร์ฟอนต์ได้เลย  ทีแรกมันก้อใช้ได้นะคะ  พอเอาไปพิมพ์ใน word  มันก้อติด  แต่พอปิดเครื่องแล้วมาเปิดใหม่  ไอ้ที่พิมพ์ๆไว้ในฟอนต์สวยๆมันหายไปหมดเลยอ่ะค่ะ  เปนฟ้อนต์อันเก่าโบราณๆที่มีอยู่แล้วเข้ามแทนที่อ่ะค่ะ  นู๋ก้อเลยจะลองเปลี่ยนเปนฟอนต์ที่เพิ่งโหลดมา  แต่ปรากฎว่ามันไม่มีอ่ะค่ะ   นู๋ต้องทำยังไงดีคะ 

ป.ล. นู๋มีฟอนต์ที่บ้านเยอะมากค่ะที่อยู่ในเครื่องอ้ะ  เปนหมื่นๆเลยมั้ง  มันมีผลต่อการลงอันใหม่รึป่าวคะ 
ขอให้คุณ(อ่านชื่อไม่ออกจริง ๆ ครับ น หนูใส่ไม้จัตวาไม่ได้) ลองเช็คดูว่าเครื่องตัวเองAuto - Delete ข้อมูลในไดร์ฟซีรึเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นก็หมายความว่าต้องไปเอาชิปตัวนึงออกครับ

\\ขอโทษครับ รีบไปนิด

มีฟอนต์เป็นล้านก็ไม่มีผลต่อการหายไปหรอกครับ (เว้นแต่จะค้าง  เหลือบ)

แล้วก็วิธีการทดสอบคือลงอะไรลงไปใน C: ก็ได้ครับ แล้วลอง Restart ดู ถ้าไอ้ที่เพิ่งลงไว้หายเรียบเนี่ย หมายความว่ามัน Auto - Delete แล้วล่ะครับ (ผมไม่รู้ศัพท์เทคนิคนะครับว่ามันเรียกว่าอะไร แต่คอมที่โรงเรียนก็เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ)

วิธีแก้...แหะ แหะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2006, 23:26 น. โดย กรุ๊บ » บันทึกการเข้า
นู๋มีฟอนต์ที่บ้านเยอะมากค่ะที่อยู่ในเครื่องอ้ะ  เปนหมื่นๆเลยมั้ง

format ไปเลย  ลันล้า

Viens petite fille dans mon comic strip Viens faire des bull's, viens faire des WIP!
Des CLIP! CRAP! des BANG! des VLOP! et des ZIP! SHEBAM! POW! BLOP! WIZZZZZZ!
อีกที

หนู

นะครับ

นู๋

สาบานได้ว่าไม่มีใครในเว็บชอบครับ
ลบฟอนต์ขยะๆออกไปหน่อยครับอย่างพวกฟอนต์ลายมือ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เห็นด้วยกับการลบฟอนต์ที่ไม่จำเป็นออกไปครับ
ขนาดผมใช้เองยังลงแค่ 200 กว่าแบบเท่านั้นเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลบแล้วลงใหม่ สงสัยจะลงซ้ำซ้อนกันเยอะ (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: [1]