หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง สถาปัตย์ กับ มัณฑณศิลป์  (อ่าน 60429 ครั้ง)
ต๊าย พวกถาปัดธรรมดา

I ROCK , THEREFORE I AM
ไม่ธรรมดา มีคำว่า ภายในต่อท้าย

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ห้าโอ "ต้อง" ขยัน หัดวาดแบบโคตรๆ แล้วแหละ

เอ็งเกิดมาเป็นนักออกแบบชั้นดี แต่ตกม้าตายตรงวาดรูปไม่เป็น
ดังนั้นรีบไปให้ทั่นผู้เฒ่าสูงสุดปลุกพลังซะ

มีเวลา 7 เดือน ต้องเริ่มรีดพลังของตัวเองนับตั้งแต่พรุ่งนี้ เข้าใจไหม!
(เฮ้ย ตูโพสต์จริงจัง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นั่งอ่านมาตั้งนาน
อดไม่ไหว ขอมาโปรโมตภาควิชาตัวเองบ้าง

ยังมีอีกทางเลือกนะครับ ที่ ออกแบบสื่อสาร ศิลปกรรม ม.ศรีนครินทร์วิโรฒ
สำหรับคนที่อยากเรียนทาง กราฟฟิก อนิเมชั่น และนิเทศศิลป์
การสอบเข้านั้นไม่ยากเท่าไหร่ ใช้การสอบตรงซึ่งข้อสอบออกโดยทางภาควิชาเอง
ต้องมี Portfolio ส่งเป็นคะแนนรวมกะคะแนนสอบเพื่อใช้คัดเลือกด้วย

รับสมัครช่วงๆ สิงหา - ตุลา
สอบช่วงๆ ตุลา-พฤศจิกา
ติดตามได้ที่เวบไซต์ของมหาลัยนะครับ
http://swu.ac.th

ยังไงต้องการรายละเอียดมากกว่านี้ ก็ จมล มาได้ครับ

ปล ผมเองก็เคยผิดพลาดกับการเลือกคณะผิดครับ ตอนนี้สบายๆแล้วได้เรียนอย่างใจ
อยากให้คิดดีดีมากๆสำหรับคนที่จะเลือกคณะ อยากให้หาข้อมูล จากคนทีเรียนมาก่อนดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2007, 08:25 น. โดย .อารี๊อารี » บันทึกการเข้า

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
มหาลัยอะไร แนะนำน้องไปด้วยสิครับพี่อารี๊
ลิงก์ไปนู่นเลยก็ได้ครับ

เผื่อจะมีคนไม่รู้จักบุคคลที่กำลังเป็นตำนาน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ข้างบนนี่ใครเหรอครับ  งง

I ROCK , THEREFORE I AM
ตูเอง เกย์ออก

อ๋อ  กรี๊ดดดดด

นึกว่าใคร ตั้งนาน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คำถามใหม่สดครับ

ถ้าอยากทำพวก after affect เรียนคณะอะไรครับ?

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
อยากเข้ามัณฑนศิลป์  ยิ้มน่ารัก

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
ศิลป์มันของพวกคะแนนไม่ถึง ยิ้มน่ารัก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]