หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าวันสงกรานต์  (อ่าน 39051 ครั้ง)

ได้แต่ดูเด็กข้างบ้านเขาเล่นกัน แก่แล้วต้องทำงาน ฮิ้ววว
13-16เมย49 ไปสงกรานต์ที่กัมพูชามา เพิ่งจะเอารูปลง ยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม
เดี๋ยวถ้าทำแล้วจะเปิดลงในกระทู้ใหม่ให้ดูกัน
คือไปเที่ยวดูนครวัด-นครธมมานะคะ บอกเลยว่าร้อนและเหนื่อย เมื่อยด้วย

พวกเขมรหรือกัมพูชาเขาเล่นสงกรานต์ วันที่ 14 เมย. ถือว่าเป็นปีใหม่บ้านเขาเลยก็ว่าได้
ที่นั่นเล่นกับ แบบเอาน้ำใส่ถุงเล็กๆแล้วเขวี้ยงอัดกัน ดูแล้วมันปนโหด
สาวๆจะถูกดักหน้าไม่ให้ไป แล้วก็ลูบ ลูบ ลูบแป้งไปทั่ว

ถ้ามีใครอยากรู้ ก็บอกมา จะเล่าให้ฟังเพิ่มนะ ประเทศเขาไม่เหมือนประเทศเราหลายๆอย่างเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2006, 12:27 น. โดย Noonok » บันทึกการเข้า

หัวเราะวันละนิด จิต๿จ่มใส
 เหลือบ  ของกรูระหว่างทางกลับไปเอาน้ำ (ที่บ้านนอก)

เอือม ไอ้เด็กเปรตใส่หน้ากากผีมา ตอนแรกบอกว่า..

"เจ๊ขอน้ำหน่อย"

แล้วมันก็ปีนมาบนรถกระบะที่กรูนั่งสิงอยู่ข้างหลังกับเพื่อน ๆอีก 8 ชีวิต
มาตักน้ำจากถังพลาสติก

ตอนหลังมันบอกว่า....

"ไปแล้วนะป้า...ดีนะที่ผมไม่เรียกว่ายาย"

แล้วก็มีเสียงด่ามันตามมาว่า

ไอ้เด็กเชรี่ย  โวย เมิงจะลงไปไหม ถ้าเมิงไม่ลง กรูจะสงเคราะห์ถีบเมิงลงไปเอง"

ฮือๆ~

เลวยั้นเงา

ที่ว่าเอาน้ำใส่ถุงเล็ก ๆ แล้วเขวี้ยงใส่กันเนี่ยเป็นแก๊งค์วัยรุ่นหรือว่าแก๊งค์วัยคุณป้าคุณย่าคุณยายครับ โห?

งบน้อย
ถังค่ะ ถัง

พิมพ์เร็วไปนิดส์   เอือม

เลวยั้นเงา
มันเป็นทำ-มะ-เนียมของเขาเลยก็ว่าได้นะ เล่นทุกคนอีแบบนี้นะ น่าจะทั้งประเทศของเขาเลยแหละ
แล้วเชื่อมะ เขาไม่มีการเก็บกวาดขยะ คือเหมือนประเทศเราย้อนไปอีก 50ปีที่แล้ว ยังไงยังงั้น
ถ้าใครอยากรู้ว่าบ้านเมืองเมื่อก่อนเป็นอย่างไร ให้ไปดูที่กัมพูชา แต่บ้านเราต้นไม้เยอะกว่า
พอเล่นกันเสร็จ ไอ้ถุงที่ใส่น้ำก็กลายเป็นขยะ พันๆ หมื่นๆถุง อยู่บนพื้นถนนนั่นแหละ

พิมพ์ถูกแล้วคะ ถุง

ถามป้านกครับ ฮิ้ววว

ส่วนเด็กเปรตนั่นมันก็พูดถูกน่าโดนถีบจริง ๆ นะครับ

งบน้อย
ฮิ้ววว  บอกเฉยๆ เหมือนกันค่ะ 

เลวยั้นเงา
เอานะ เดี๋ยวไว้จะเปิดกระทู้ใหม่ มีรูปสวยๆเยอะเลย
ตอนนี้ปวดเมื่อยไปหมด เหนื่อยจริงๆ ขอพักก่อน

เหลือบ  ของกรูระหว่างทางกลับไปเอาน้ำ (ที่บ้านนอก)

เอือม ไอ้เด็กเปรตใส่หน้ากากผีมา ตอนแรกบอกว่า..

"เจ๊ขอน้ำหน่อย"

แล้วมันก็ปีนมาบนรถกระบะที่กรูนั่งสิงอยู่ข้างหลังกับเพื่อน ๆอีก 8 ชีวิต
มาตักน้ำจากถังพลาสติก

ตอนหลังมันบอกว่า....

"ไปแล้วนะป้า...ดีนะที่ผมไม่เรียกว่ายาย"

แล้วก็มีเสียงด่ามันตามมาว่า

ไอ้เด็กเชรี่ย  โวย เมิงจะลงไปไหม ถ้าเมิงไม่ลง กรูจะสงเคราะห์ถีบเมิงลงไปเอง"

ฮือๆ~

อย่าไปทำอะไรเด็กน้อยเลยครับ เด็กมักจะพูดความจริงเสมอครับ เห็นยังไงพูดอย่างนั้น  (อิอิ)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 เอือม  ขอบคุณนะคะ

มาทับถมกันซะอย่างนั้น   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
อย่ามาเข้าใจผิดว่าผมมาทับถมว่าเจ๊นัทหน้าแก่กว่าวัยซิครับ ผมก็ว่าไปตามเหตุและผล  ฮิ้ววว

เหลือบ  ไม่พูดเอาเท่าไหร่คะ 

พิมพ์จั๊ง!!! ว่าแก่เนี่ยะ  โวย

เลวยั้นเงา
เอาเป็นว่าเดี๋ยวมันจะเกินเลยกันไปมากนะครับ ผมขอโทษด้วยก็แล้วกันนะครับ หากว่าผมแสดงความคิดเห็นที่มันไปกระทบกระเทือนใจเจ๊นัท ผมก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยก็แล้วกันนะครับ ผมอาจจะล้ำเส้นที่เจ๊นัทขีดเอาไว้ไปบ้าง แต่โปรดเข้าใจเถิดครับว่าไม่ได้เจตนาจริงๆ หากคิดว่าไม่เหมาะสมก็ตักเตือนกันได้ครับ ส่วนตัวเคารพเจ๊นัท และเพื่อนสาวกทุกท่านเสมอมาครับ หากผิดพลาดประการใดก็ให้อภัยชายคลองด้วยก็แล้วกันนะครับ จะได้จำเอาไปปรับปรุงการแสดงความคิดเห็นให้สุภาพกว่านี้ ขอบคุณครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2006, 13:03 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

ฮิ้ววว เอ่อ...กรรม

ไม่ได้ว่าค่ะ...รู้ค่ะว่าแซวเพื่อสนุกสนาน

ปลื้ม  เห็นอิชั้นจริงจังไปได้ 

ฮือๆ~ ถ้าการแสดงออกว่าอิชั้นไม่พอใจ..อิชั้นก็ขอโทษค่ะ

แต่ไม่ได้คิดอะไรจริง ๆค่ะ - -" 

(รู้สึกไม่ดีเลยตู  ฮือๆ~)

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10