หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: หมีกินก๋วยเตี๋ยว  (อ่าน 20035 ครั้ง)
เมื่อวานไปบ้านคุณย่าค่ะ
ไปรดน้ำดำหัว
เป็นงานรวมญาติขนาดย่อมๆ
มีของกินนิดหน่อย เช่น ก๋วยเตี๋ยวเส้นหมี่ลูกชิ้นน้ำใส ข้าวมันส้มตำ ลอดช่องสิงคโปร์ องุ่น

หมีก็กินๆๆๆๆๆๆ
แล้วข้างนอกเค้าเรียกไปถ่ายรูปหมู่เป้นที่ระทึก

ก็เลยวางชามตัวเองบนโต๊ะ
แล้วออกไปถ่ายรูป

เสร็จแล้วก็เข้าไปในบ้าน
เอาชามเดิม

ใส่เส้นหมี่
แล้วตักลูกชิ้นกับน้ำซุป เดินไปกินหน้าทีวี
(ไม่ปรุง เพราะต้องการรสแบบออริจินัล  ฮิ้ววว)

ก็กินไปดูไป
ซักพัก
เอ๊ะ อะไรอยู่ในปากตูหว่า
ลักษณะเม็ดๆแข็งๆ
ก็เลยอมๆดูดๆ
ใช้ประสาทสัมผัสจากลิ้นเนี่ยแหละ

ก็นึกไม่ออกมันคืออะไรในบาก
เลยคายออกมา

มันเป็นเม็ดเล็กๆอ่ะ
ตรงนั้นไม่ได้เปิดไฟด้วย
มันเลยมืด
ดูไม่รู้เรื่องอิก

ก็ลองคุ้ยๆในชามดู เจออีก 2-3 เม็ด

อะไรหว่า????

นั่งนึกติ๊กต่อกๆๆๆ

อ๊ากกกกกกกกกกก
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  โวย

เม็ดองุ่น

ใครมาถุยในชามตู๊
วางไว้บนโต๊ะแป๊บเดียวเอ๊งงงงงงงงง
ดูดซะสนุกเลย  โวย

สรุปรีบวิ่งไปทิ้งเลย
เอาลูกชิ้น(อร่อยด้วย) ให้หมากิน  ฮือๆ~
บ้วนปากจนปากเปื่อย
ใจอยากจะล้วงคอ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ทั้งวันนั้น มันมีเสียงเพลงดังก้องในหัวว่า

หมี่น้ำใสมีเม็ดองุ่น เม็ดองุ่นอยู่ในชามก๋วยเตี๋ยว
(ทำนอง โจ๊กอาม่า)

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หมีน่าจะเปิดบล๊อกนะ หมีโหดดดด
 (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ)

{หมีโหด}จริงๆด้วย

โล่ง
เรื่องอย่างนี้ เขียนลง blog ดีกว่านะเนี่ย

ขอพื้นที่จากพี่แอนสิ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก
หมี่น้ำใส่กินเม็ดองุ่น เม็ดองุ่นใครอยู่ในชามหมี่หมี
ก็มีนะ my spaceไง  หมีโหดดดด

แต่เขียนแล้วคนเข้ามาอ่านน้อยไม่สะใจ  กร๊าก

มันทั้งยาว ทั้งใหญ่อ่ะ

ยาว == URL ยาว // ใหญ่ == load ช้า

ง่ะ

ว่าไปเราก็เขียนบล๊อกให้อากาศอ่านเหมือนกัน
ก็ดีไง ตรงข้ามกับของยักษ์  ฮิ้ววว

มีคนถามมาจากจู๋มาม่า

ถ้าไม่อยากให้เป๋มากมาตอบในจู๋นี้หน่อย

ว่าเมล็ดองุ่นใหญ่มั้ย  แล้วนึกภาพเมล็ดองุ่นออกจากปากคุณย่าเป็นยังไงครับ

โล่ง
อย่าให้นึกเลย  ฮือๆ~

คุณย่ากินอะไรมาก่อนหน้านี้ครับ

ส้มตำหรือปล่าว

คุณย่าใช้น้ำลายเยอะมั้ย

มีฟันปลอมด้วยหรือไม่
พูดกันตามหลักการแล้วก็ไม่น่าจะมีอะไรมาก  เพราะปากแต่ละคนก็มีจุลชีวะเยอะพอๆกัน  แถมเขาถุยลงชามก๋วยเตี๋ยว  ซึ่งน่าจะมีความร้อนอยู่  จุลชีวะอาจตายไปหลายล้านตัวแล้ว

แต่ถ้าพูดกันตามความรู้สึกมันอาจจะมีชวน :28:บ้าง  
แต่เวลาจูบกับแฟนไม่เห็นจะอี๋นี่ซิ  กึ๋ยๆ หื่น ยิ้มน่ารัก ลันล้า ปลื้ม (อิอิ) จ๊วบ คริคริ เจ๋ง เจ๋ง ปลื้ม
ความมหัศจรรย์ของความคิดมนุษย์และความคิดหมี

โล่ง
ดูด..เฉลี่ยกี่วินาทีต่อเม็ดคะ  ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
เชิญเลยค่ะ
แปรงฟันเรียบร้อยแล้วค่ะ
ตามด้วยน้ำยาบ้วนปากอีก 3 รอบ

ไม่มีอะไรคาใจแล้วค่ะ  ฮิ้ววว

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7