หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ ตั้งแต่โพสงานมา...  (อ่าน 79162 ครั้ง)
อยู่ที่นี่เหมือนติดกาวน่ะครับ
แลกๆมันจะไม่ชินจมูก
ไปๆมาๆเดี๋ยวมันก็จะเคลิ้มๆเอง
สุดท้ายก็โงหัวไม่ขึ้น

(นี่ตูเคยดมกาวด้วยหรอ  ง่ะ)

ปล.ยังเหลือเทพอะไรให้ตูมั่งเนี่ยะ ไอ้มืดหมี
พี่ห้าโอคือเทพTutorial ครับ หาดูได้ตามสoนราม มีพี่แกกับเฮียพลทำอยู่สองคน
ขอโทษด้วยคะ ถ้าทำให้รู้สึกไม่ดี

แต่คนที่นี้ก็หาเรื่องปั่นไปตามภาษาหน่ะคะ

แต่เรื่องภาษานี่ ไม่แอนตี้ไม่ได้นะคะ

เพราะว่าสมัยนี้มัน  วิบัติกันซะเยอะ

ยิ้มน่ารัก

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
55+-*- รู้แล้วว่าอ้ายคือไผกอ อ้ายปี้เดือนกา 55+ >,< จำอีเมล์ ได้ (คำเมืองเน้อ บ่อใจพิมพ์ผิด อู้บ่อจ้างก็ยังอยากจะอู้เลาะ-*-)

ดอกบัวตองนั้นงามอยู่บนยอดดอย...ดอกเอื้องสามปอย..บ่เคยเบ่งบานบนลานพื้นดิน..
โอเคครับ พี่พอย สมัครสาวกกันเถอะครับ  เกย์แอบ

พวกเราจะได้เป็นหนึ่งเดียวกัน  เกย์แอบ เกย์แอบ

เค้า17(เอง)

ยังไงก็ฝากตัวด้วยค่ะ

ดอกบัวตองนั้นงามอยู่บนยอดดอย...ดอกเอื้องสามปอย..บ่เคยเบ่งบานบนลานพื้นดิน..
55+-*- รู้แล้วว่าอ้ายคือไผกอ อ้ายปี้เดือนกา 55+ >,< จำอีเมล์ ได้ (คำเมืองเน้อ บ่อใจพิมพ์ผิด อู้บ่อจ้างก็ยังอยากจะอู้เลาะ-*-)

ภาษาคำเมืองพูดได้คะไม่ผิดกติกา

ชอบภาษาแบบนี้คะ อนุรักษ์ดี ไปเรียกลั่นมาแร๊ววว  ยิ้มน่ารัก

+1 นะคะรับน้อง

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
อ๊ะ  มาโพสต์นี่แนะนำตัวแล้วยังเอ่ย ฮี่ๆ

ปล.ได้เหยื่อแล้วจ้า ลันล้า

ปล.๑  ที่นี่ยังมีเทพหมีอีกด้วย  อย่าลืมกัน

โล่ง
เอ่อ...ยาวเลย ง่ะ

จบเถอะครับพี่น้อง
ขอบคุณคุณโซดานะครับที่ตั้งกระทู้ที่นั่น(ไปอ่านมาแล้ว)

ตอนนี้นั่งรอเมลตอบจากน้องเจมส์อยู่ครับ(สงสัยไปสาดน้ำสงกรานต์อยู่ กร๊าก)
ไม่ใช่ว่าจะรอให้เค้าขอโทษนะ
รอเผื่อว่าน้องเค้าจะชี้แจง ได้มีโอกาสแก้ต่างด้วยตัวเอง(ตัวน้องคงรู้เหตุผลดีที่สุด)

ผมก็ไม่ได้อยากให้เกิดข้อพิพาทกันนะ
แค่มาบ่นเฉยๆ(ลืมไปว่าน้องๆที่นี่เค้าไม่ค่อยยอมเรื่องพวกนี้ ฮิ้ววว)

ผมเค้าใจดีครับเรื่องนำรูปไปทำนั่นนี่
น้องเค้าก็ไม่ได้เอาไปขาย(เพราะถ้าขายก็ซวยเองนะครับผมไม่เกี่ยว เฮ้ย!?)
เพียงแต่อยากให้เป็นกรณีศึกษา
ผมเองก็ยังไม่เคยเจอประเภทเจ้าของงานโดนด่าว่าเอาของคนที่เอางานเราไปใช้มาทำเป็นของตัวเอง(งงเว้ยเฮ้ย มึนตึ้บ)

ก็เลยอยากให้เรื่องนี้เป็นบทเรียนในการนำงานหรือภาพของใครก็ตามแต่
ไม่ว่าจะรู้หรือไม่รู้ก็ตามว่างานใคร
และไม่ว่าจะใช้เชิงพาณิชย์หรือส่วนตัว
พีงระลึกไว้ว่าเจ้าของอาจซวยเหมือนผมได้ กร๊าก กร๊าก กร๊าก ง่ะ

อย่างน้อยนะครับ
สมมติว่ามีคนเข้ามาชมว่า

"อุ๊ย ขอบคุณมากนะคะ งานสวยจัง กรี๊ดดดดด"

ผมก็แค่หวังว่าจะมีซักประโยคที่กล่าวว่า

"อ๋อ ภาพนี้ผมเอามาจาก...มาเพิ่ม...และแก้...น่ะครับ ฮิ้ววว"

หรือ "เป็นภาพจาก...ต้องขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยจ้าาาา ลันล้า"

แค่นี้แหล่ะครับ
(ต้องมีบางคนคิดอีกว่า แหม ที่แท้มึงก็อยากให้มีคนชมน่ะสิ บ้ายอนะมึง 3cษ
เปล่าครับ ไม่ชมไม่ว่า ไม่ชอบไม่ว่า ติก็ได้ แนะก็ได้ ด่าก็ได้
แต่ไม่อยากให้เจ้าของงานหรือภาพเหล่านั้นมาโดนด่าแบบมึนๆแบบผมเท่านั้น ฮือๆ~)

เวลาที่ kanna ถามผมว่าผมทำงานยังไง
ผมยังบอกตรงๆแบบไม่อายเลยว่า
ส่วนประกอบบางอย่างผมก็ดัดแปลงเอาจากคลิปอาร์ท
แล้วเอาผสมๆกัน

มันพูดไม่ออกครับ โดนด่าว่าเอางานของตัวเองที่อยู่กับคนอื่นมาโพส หมีโหดดดด

เอาเป็นว่าผมรอเมลน้องเจมส์ เกย์ออก
และแอบหวังอยู่ลึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆว่า
คนที่ด่าผม จะเจ๋งพอที่จะมาชี้แจงกับผม(ไม่ต้องลงที่ไหนเลย เมลมาหาผมส่วนตัวก็ได้)
ขอให้กล้าเท่าตอนด่าก็พอครับ เจ๋ง
ภาษาคำเมืองพูดได้คะไม่ผิดกติกา

ชอบภาษาแบบนี้คะ อนุรักษ์ดี ไปเรียกลั่นมาแร๊ววว  ยิ้มน่ารัก

+1 นะคะรับน้อง

อีปี๊เจ้า น้องบ่อใจ๊คนเมืองเน้อ..แต่เคยไปอยู่ -*- อู้ต่อบ่อจักคำ-*- งูๆปลาๆ

สมัครแล้วนะคะ

Ps*มีคนตัดหน้าสองคน-*-

ยิ้มน่ารัก
จ้ะ

โทษทีนะที่ค้างงานไว้อันนึง
มีเรื่องที่ทำให้ไม่อยากเปิดเว็บนั้นเลย

พอดีมีเรื่องของพี่ปั๊กนี่แหละ
เลยโป๊ะเชะ  ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ยิ้มน่ารัก
จ้ะ

โทษทีนะที่ค้างงานไว้อันนึง
มีเรื่องที่ทำให้ไม่อยากเปิดเว็บนั้นเลย

พอดีมีเรื่องของพี่ปั๊กนี่แหละ
เลยโป๊ะเชะ  ง่ะ

เค้าจำได้เน้อ..พี่เดือน -*-เยลลี่หมีน้อย ของเค้าอันนึงยังไม่ได้ทำให้เลย  (อิอิ)

อีปี๊เจ้า น้องบ่อใจ๊คนเมืองเน้อ..แต่เคยไปอยู่ -*- อู้ต่อบ่อจักคำ-*- งูๆปลาๆ

สมัครแล้วนะคะ

Ps*มีคนตัดหน้าสองคน-*-

แหม่ปี๊เป๊ออะไร  นุีกเพิ่ง 17

ปล.ที่นี้เด็กเยอะคะ  ยิ้มน่ารัก

ผมอายุ 14 ครับ

เรียกพี่น่ะถูกแล้ว

หรือจะให้เรียกป้า  เกย์ออก
เออเกือบลืม

ใครสามสิบห้าวะลุงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงอ๋าห์............. โวย

สิบสี่ครับ เกย์แอบ

หวัดดีครับพี่พอย กรี๊ดดดดด
อ๊ะ  มาโพสต์นี่แนะนำตัวแล้วยังเอ่ย ฮี่ๆ

ปล.ได้เหยื่อแล้วจ้า ลันล้า

ปล.๑  ที่นี่ยังมีเทพหมีอีกด้วย  อย่าลืมกัน

จะให้แนะนำว่ายังไงอะคะ
ชื่อพลอย แต่เพื่อนมันพิมพ์พอย เพราะเด๋วชื่อซ้ำชาวบ้าน+มันขี้เกียจพิมพ์กัน-*-
อายุเพิ่ง17คะ
วันเกิด16กพ.2532 (อย่าลืมของขวัญเน้อบอกแล้ว^^)
บ้าชอปเป็นงานอดิเรกจะไม่เป็นอันอ่านหนังสือเรียนเอา -..-
อนาคต:คาดหวังว่าเอนท์ติดปี1จะบ้าอิลัสต่อ-..-
อื่นๆแล้วแต่จะถามคะ

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 25