หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ ตั้งแต่โพสงานมา...  (อ่าน 79167 ครั้ง)
 :08:อ้าวกรรม นึกว่าพี่โซดาซาฟิเร่

ก็เคยสัมผัสอะไรแนวนี้แล้วค่ะ เมื่อก่อนเล่ยเว็บไดอารี่ ดูรับแต่งไดต่างๆ
แต่ยอมรับนะว่าคนบอร์ดฟานาทำสวยเหมือนกัน  เจ๋ง

(ไปอ่านกระทู้ครึ่งนึงของบอร์ดมา)

:42:ดูแลเด็กๆหน่อยนะคะ

(มันจบแล้วไม่ใช่เหรอ  งง)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
น้องนานา-*- พี่ไม่ได้ชื่อโซดาซาฟีเร่งับ  ง่ะ
เข้าเรื่องสำคัญ
คือเราเป็นคนที่ตั้งกระทู้เองอะ เราอายุ17 ง่ะ
แล้วก็ไม่ใช่เจ้าของบอร์ดคะ เป็นแค่ยูเซอร์น้อยๆที่เล่นในฟานาติค
แค่เห็นว่ามันไม่ค่อยถูกต้องแล้วก็เคยเข้าไปในเว็บกันนะหรืออะไรสักอย่างเจอผลงานของพี่ปั๊ก
ก็ชอบอ่ะรู้สึกสวย สดใสมากเลย แล้วก็อยากทำอิลัส(วันนี้ไปซื้อหนังสือมาด้วย55+-*- เอาไว้เอนท์ติดจะลองเล่น พี่เป็นแรงบันดาลใจให้เลยนะเนี่ย อิอิ) แต่ไม่รู้ว่าเป็นผลงานของพี่ปั๊กนะ ทีนี้ก็ไปตามลิ้งว่าคุ้นๆเข้าเวบพี่ไป เหนมันเหมือนกันรู้ว่าก๊อบแน่เพราะเหนตรงส่วนของประวัติการทำงานพี่ว่าทำงานให้กับแพรวด้วย ก็อืมรู้แล้วหล่ะใครก๊อบใคร
รู้สึกขัดแย้งกับใจมากเลยตั้งกระทู้ ไม่ชอบใจนักกับการกระทำของน้องเค้า แต่คิดว่าน้องเค้าคงไม่รู้หรือรู้ก็ไม่รู้นะ อยากให้น้องเค้าออกมาตอบเหมือนกันแต่ก็ยัง คงคิดว่าน้องเค้าคงกลัวอะไรสักอย่างอ่ะ

แล้วอีกอย่างก็อยากทำความเข้าใจอ่ะค่ะ ไม่ได้เข้าข้างใครเน้อ แต่บอร์ดฟานามันเป็นบอร์ดแบบรับทำผลงานอ่ะ แต่ไม่คิดตัง เรียกง่ายๆรับทำเพราะใจรับเพราะชอบ ซึ่งก็จะมีแต่รุ่นน้องๆตั้งแต่12ปีขึ้นมาเลยหล่ะเยอะหน่อย ส่วน16-18ก็มีระดับนึงแต่ไม่มาก  ส่วนที่อายุ20กว่าก็มีน้อยอ่ะนับคนได้
คิดว่าน้องเค้าก็ต้องใช้เวลานิดนึงอ่ะ เด็กยอมรับอะไรยาก จะให้คนมาคิดเหมือนกันทุกคนนั้นก็ยากนะ อย่างเราเองความคิดชอบต่างจากคนในบอร์ด-*- แต่ก็อยากให้รู้ว่าในบอร์ดนั้นเด็กค่อนข้างมาก ในบอร์ดก็เคยมีรณรงค์เรื่องก๊อบปี้งานนะ แต่อย่างที่บอกเด็กเข้าใจยาก-*- เค้าเห็นว่าอะไรสวยเค้าก็ทำคงจะคิดไม่ถึงพวกเรื่องลิขสิทธิ์ ยังไงก็อยากให้ไปสัมผัสดูนะ ว่ามันเป็นอย่างไง เด๋วหาว่าเราเข้าข้างทางฟากโน้น-*-
ลองดูเองเลย นี่ลิ้งงับhttp://www.marketathome.com/fanatic ใครอยากคุยด้วย(จะมีมั้ยเนี่ย-*-)  ก็เมล์นะ soda_coolclub@hotmail.com
Ps* เราก็เพิ่งรู้เหมือนกันนะบอร์ดข้างนอกเค้าจิงจังมากเลยหล่ะ  อยากจะตั้งกระทู้บอกในบอร์ดฟานาเหมือนกันแต่กลัวตั้งไปไม่มีใครรับฟัง ถ้าบอร์ดฟานาเปนแบบนี้บ้างก็คงดีอ่ะ-*-  เพราะเค้าค่อนข้างจะรับทำทั่วไปไม่เอาตังกันสนุกๆมากกว่า อย่าว่าน้องๆเลยเน้อ เอาเป็นว่าถ้าน้องเจมส์เค้าออกมาตอบ จะให้มาขอโทดพี่ปั๊กงับ  แต่ส่วนเจ้หรือตามัมมี่ป๊อกโกะ อันนี้ไม่รู้จิงๆนะว่าเป็นใคร อาจจะสร้างกระแสมั้ง ปล่อยมันไปเหอะ -*-  บับบายงับทุกคน
จะงับทำไมหลายๆ ทีครับ - -'

ฮิ้ววว
ปล่อยเค้าไปเถอะ

(แต่ถ้ามัครสมาชิกมาปั่นมีลบ ด้วยเหตุผลเดียวกะไอซ์  ฮิ้ววว)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
งง-*- ตกลงว่ามะเกี่ยวแล้วช่ายมั้ย
จะงับทำไมหลายๆ ทีครับ - -'

เง้อจบแล้ว แต่เพิ่งกลับมาเห็น มาทักทาย+ชี้แจงเฉยๆ -*- มะมีอารายอ่า
ขอโทษนะครับ

ที่นี่เขาจะไม่มีพวก อ่า งับ นู๋ ประมาณนี้นะครับ
ฝากบอกคนในเฟเนติกส์ด้วยนะครับ

ว่าถ้าจะมาแก้ข่าวในบอร์ดฟอนต์ ควรพูดภาษามนุษย์นะครับ

ไม่งั้นอาจไม่ได้รับการให้อภัย  เกย์แอบ
เฮ้ย ก็เค้ายังเด็กอยู่นะก๊อพ ไปว่าเค้าทำไม
โตมาเดี๋ยวก็พูดภาษาไทยได้คล่องป๋อเหมือนพวกเราเองแหละ

(นอกเสียจากว่าจะสิ้นชาติก่อนน่ะนะ)
งับ งับ งับ งับ

(เหงื่อแตกพลั่ก)

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เฮ้ย ก็เค้ายังเด็กอยู่นะก๊อพ ไปว่าเค้าทำไม
โตมาเดี๋ยวก็พูดภาษาไทยได้คล่องป๋อเหมือนพวกเราเองแหละ

(นอกเสียจากว่าจะสิ้นชาติก่อนน่ะนะ)
(+1)

พูดตรงๆว่าวีรำคาญงับๆนี่มากที่สุดในโลกของภาษาวิบัติเลย ให้ตายสิ โวย
งั้น..

หมางับ งับ งับ งับ งับ งับ งับ งับ เขาจนสิ้นลมหายใจ

อ๊ะ ใช้ถูกต้อง เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ฟันธงว่าต่อไปเรื่องภาษาไทยในอีกไม่เกิน 10 ปี
จะต้องถูกหยิบยกมาพูดเป็นวาระแห่งชาติแน่ๆ
มันยิ่งแผ่ขยายเข้าไปเร็วและแรงมากขึ้นทุกวันๆนะครับ
เป็นพลังเงียบที่น่ากลัวอย่างยิ่ง

(อย่าอ้างว่าวิวัฒนาการทางภาษา เพราะผมไม่เห็นด้วย)
ลบแล้วครับ

ปั่นนี้ผมเล่นแรงไปจริงๆ  ขอโทษนะครับ กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2006, 22:18 น. โดย Susansaraly » บันทึกการเข้า

โล่ง
ไปดูหนังมาเป็นSoundtrack(บรรยายไทย)

มันคำเช่นคำว่า ช่าย โผล่มานิดนึง นิดเดียวจริงๆ
อยากให้ได้อารมณ์ของคาแรคเตจอร์นั้นมั้ง
หรือว่าพวกเด็กเปร.. มันไปแปลหนังกันแล้วว่ะ  ง่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 25