หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ ตั้งแต่โพสงานมา...  (อ่าน 79138 ครั้ง)
http://www.marketathome.com/fanatic/showquestion.php?qid=83796&see=25&page=1

อ่านยากฉิบ.. มึนตึ้บ

Today you , Tomorrow me.
นานาเจอนานาไม่เก็บอารมณ์เท่าพี่ปั๊กหรอก 55+

(คิดดู งานชิ้นนึงทำเป็นวัน เค้าเอาไปใส่ตัวหนังสือ ไม่ถึง15 นาทีด้วยซ้ำ  ง่ะ)

หยวนๆกันน่า ใส่ว่า made by ไม่ได้ใส่ว่าก็อปปี้ไรท์ซะหน่อย
เค้าตั้งใจทำ คงไม่รู้หรอกน่ัา
้ิเอ่อ จริงๆเค้าไม่รู้หรอก ส่วนมากงานเค้าเป็นงานแจกฟรีอยากให้เอาไปใช้กันนี่ แต่อันนี้ไม่ใช่

:08:หยวนๆกันไป สามัญสำนึกในการใส่เครดิตก็เลยหยวนๆกันตาม
(สงสาร....อืมใช่ แต่จริงๆ ผิดแล้วก็ยอมรับผิดดีกว่าไหม ? )

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เท่าที่ฟังมา ยังไม่เห็นใครบอกว่า
ควรจะขอโทษเจ้าของ หรือกระทำการอย่างใดอย่างหนึ่งเพื่อแสดงความรับผิดชอบเลย
นอกจากเจ้าของบอร์ดออกมาตั้งกระทู้ มันก็แสดงความจริงใจของเจ้าของบอร์ดได้ดีพอสมควรว่าเข้าใจเรื่องนี้
เพียงแต่ความคิดเห็นต่อๆมา แม้จะบอกว่าการลอกไม่ใช่เรื่องดี
ก็ยังไม่มีใครบอกว่า คนที่เอามาทำควรขอโทษหรือแสดงความรับผิดชอบอะไรเลย

บอกเพียงว่า คนมันไม่รู้ (แต่ถ้ารู้แล้วควรทำยังไง? ก็แสดงความรับผิดชอบหน่อยดีไหม?)
แล้วก็แล้วกันไป (เจ้าของรูปเค้ามาบอกไม่ถือสา ไม่เอาเรื่องตั้งแต่เมื่อไหร่นี่?)
หยวนๆน่า หรือกลัวเจมมีน(หรืออะไรสักอย่าง คนที่เอามาทำน่ะ)จะไม่กล้าเข้าบอร์ด กลัวเค้าเสียความรู้สึก
แล้วความรู้สึกของคนทำล่ะจ๊ะ

ชื่นชมเจ้าของบอร์ดที่ออกมาโพสอธิบายไว้นะ
เพียงแต่ยังไม่เข้าใจตรรกะของสมาชิกบางท่านที่มาโพสหลังๆ ดังที่ตั้งคำถามไว้นั่นแหละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2006, 15:00 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
 :08:นั่นสิ หายไปเลย

เข้าใจเจตนารมณ์ดีนะ

(เค้าแก้ตัวให้กัน..แทนที่จะขอโทษ?)

ในเมื่อไม่มีใครขอโทษ เอาเป็นว่า
ผมขอโทษแทน 16 ล้านเสียงนะครับ

ปล.อย่าเศร้าใจไปเลยครับ ซักวันกรรมมันคงจะสนอง
อืมมม เก้อพูดมีเหตุผล
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อวตารเฮียอ๋าห์ ง่ะ

อ๋าห์  กร๊าก

โวย

(อิอิ)
อ๋าห์จริงๆ  ฮิ้ววว

โวย โวย โวย โวย

เอ้ยยยยยยยยยยยยย

ต่อยกันเลยดีกว่าพี่ แบบนี้

I ROCK , THEREFORE I AM
น่า หยวนๆ
ฮิ้ววว

เดี๋ยวผมอายซ์ ม่ายกล้าเข้าเวปน๊าาาา

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 :42:ลุงอ๋าห์ไม่รู้เรื่องนะคะ เค้าแค่ตั้งใจทำมาใช้เฉยๆ ไม่รู้ว่ามีลิขสิทธิ์ภาพ
หยวนๆค่ะ  ฮิ้ววว

กร๊าก

จริงๆ แล้วงานที่เกิดดัแปลง ทำซ้ำ หรืออะไรก็แล้วแต่มันก็ถือเป็นการละเมิดทั้งนั้นแหละ
จะใส่ไปทำไมกัน ไอ้ made by  งง

ผมเอางานเฮียเลย์ มาใส่ฟิลเตอร์ให้เบลอนิดนึง inverse สี แล้วก็พิมพ์ made by ohaeey ได้แล้วสิ
ว่ากันตามจริงเลยนะ ถ้าเป็นเรื่องเป็นราวกันมาจริงๆ ยังไงคนแก้ไขดัดแปลงก็ผิด

รู้สึกว่าเว็บนั้นคนทำงานจริงๆ แทบไม่มีเลย มีแต่เอางานคนอื่นมาใช้แล้วใส่ฟอนต์ แล้วก็ made by  เอือม

กร๊าก

มาขำลุงอ๋าห์

อย่าว่ากันแรงๆเลยนะคะ
เฮียอ๋าห์เค้าอาจจะไม่รู้ว่าภาพมีลิขสิทธิ์
แล้วเขาก็ทำใช้เองไม่ได้เอาไปขาย
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 25