หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: >> และแล้วก็เกิดกับตู T_T  (อ่าน 23653 ครั้ง)
เมื่อวานตูก็โดนจนได้ ราวตีสี่

มันเอาของไปทั้งหมด แถมยกบ้านไปทั้งหลัง เหลือไว้แค่เตียงตูเดี่ยวๆกับผมที่นอนอยู่บนเตียง
ชาวบ้านมารุมดูผมเหมือนเป็นช่วงช่วง-หลินฮุ่ย

ผมขี้เซาขนาดนั้นเลยหรอ
ยินดีด้วยครับคุณหมอแมว ฮิ้ววว
เรื่องแบบนี้ต้องกระพือครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมา 2 ตัวนี้ก็น่ารักซะจิง ๆ

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
บ้านส้มอยู่ไหนอ่ะ อยากไปสู่ขอ กรี๊ดดดดด

กาก

งั้นคนเสื้อฟ้าที่ไปด้วยกับพี่ เอาให้ผมนะ ฮิ้ววว

งบน้อย
ส้ม  เอือม

บางแก้วมันดุมากไม่ใช่เหรอ...ทำไมมันเป็นมิตรจังวะ

เลวยั้นเงา
บางแก้วนี่ ร้องเพลงอยู่แกรมมี่มะช่ายหรอ

"เงยหน้าขึ้นรับแสงตะวัน แล้วคุณจะไม่มีวันพบกับเงามืด" 
"จงวางแผนล่วงหน้า : ฝนยังไม่ตกหรอกนะตอนโนอาห์สร้าง
(-1)  (อิอิ)

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
(-1)  (อิอิ)

เกย์ออก

ที่บ้านก็เคยครับน้องส้ม
แนะนำให้ไปแจ้งความแล้วให้ตำรวจมาติดกล่องสายตรวจหน้าบ้านครับ

แนะนำอีกอย่างให้เปลี่ยนโคมไฟให้หน้าบ้านมันสว่งกว่านี้อีก
เปลี่ยนเฉพาะตัวครอบก็ได้นะ
แล้วก็บอกให้เพื่อนบ้านระวังตัวด้วย จะได้ช่วยๆกันดู

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
หน้าตาหมาโคตรวิงวอน (+2) กร๊าก

ที่อดีตร้านเน็ตตูก็เปิดชั้นบนให้ นศ เช่า
ปรากฏว่าข้างบนโดนงัดห้องไปเรียบร้อย
กล้องตัวละสองหมื่น แล้วก็ กกน ของน้องที่พัก หายหมด
ตำรวจมาถึงก็แค่ดมๆ จับไม่ได้อย่างชัวร์ๆ (เห็นแล้วเซ็งตำรวจย่านเมืองเอก)

บอกไว้เป็นความรู้
กุญแจล็อคห้อง ไม่ว่าจะแบบไหนก็โดนงัดง่ายมากครับ
แบบสายยู ชะแลงทีเดียวหลุด
ยิ่งแบบลูกบิดนี่ไม่ต้องพูดถึง มีวิธีงัดล้านแปดที่จะเอาของในห้องคุณไปได้หมดเลย
ดังนั้น เปลี่ยนเป็นกุญแจแบบที่ไม่มีอะไรยื่นออกมาจากประตู ดีที่สุดครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แบบบัตรครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขุด!!

วันนี้บ้านที่ประจวบฯ โดนงัดครับ เมื่อตอนบ่ายที่ผ่านมานี่เอง
โดยปกติบ้านจะไม่มีใครอยู่ แต่วันนี้แม่อยู่บ้าน นอนดูหนังอยู่ในห้อง
ได้ยินดังมาจากหลังบ้านอยู่นานมากแต่ก็ไม่ได้ออกมาดู (คาดว่าหนังกำลังมัน  ง่ะ)

จนมันดังไม่เลิก แม่เลยเดินออกมาดู เผชิญหน้าหัวขโมยอย่างจังครับ  ไอ้มืดหมี

แต่โชคดีที่ประตูหนังบ้านยังมีประตูเหล็กดัดอีกชั้น มันเลยเข้ามาไม่ได้
มันเลยรีบหนีออกไปด้านข้างบ้าน แล้วขี่มอไซต์หายไป

โชคดีว่าไม่มีอะไรหาย เพราะมันยังเข้ามาไม่ได้ นอกจากประตูพัง
โชคดีสอง แม่ผมไม่เป็นอะไร เพราะอยู่คนเดียวด้วย

ไม่รู้มันจะมาอีกมั้ย ตำรวจมาตรวจสอบพบไขควงตกอยู่หนึ่งอัน
กับรอยล้อรถที่จอดอยู่ข้างบ้าน

(เหงื่อแตกพลั่ก)

Today you , Tomorrow me.
บ้านผมก็เคยโดนขโมยขึ้นครับ

มันนานมากแล้ว  ไม่รู้ว่าวันนั้นงานวัดหรือวันลอยกระทงอะไรสักอย่างอะแหละ 

พี่ของผมมันอยากไปงานมากๆ  สงสัยกะจะไปเซิ้งกะพองเพื่อน

ผมก็เซ็งๆครับนั่งดูทีวีอยู่บ้าน  คนเดียวรู้สึกว่า  มันแปลกๆไงก็ไม่รู้ 

ทำไมได้ยินเสียงคนมาโดนจากประตู ระเบียงฟ่ะ

เอ้ย  ผี รึเปล่า  แบบว่าตอนนั้นป.3 ครับ  กลัวผีอย่างโหดเลย

ตัดสินใจปิดไฟหมดทั่วบ้าน  (แทนที่จะเปิดไฟให้มันเห็นว่ามีคนอยู่)

แล้ววิ่งด้วยความไวกว่าค่าดัชนีหักเหของแสงในสุญญากาศ

เข้าห้อง  ล็อกประตู  แล้วเอาผ้าห่มคลุมหน้า คิดว่า  ถ้ามันงัดมาถึงห้องที่ผมอยู่ 

มันมองเราไม่เห็นแน่นอน  มันคงนึกว่ากองผ้าห่มอะไรสักอย่างแหละ ง่ะ  (คิดได้ไง  เก่งโคตร) 

แล้วผมก็นอนรอจนเหงื่อเป็นถังได้ครับ 

เลยตัดสินใจ แอบซุ่มดูมัน  (ใครมันจะงัดใครกันแน่เนี่ย)

แอบดูแบบสุดฤทธิ์  เห็นแค่ด้ามปืน ที่มีนเหน็บไว้กับเอว

เอาแล้ว  จะทำไงดี  ผมจะรอดไหมงานนี้

ด้วยความที่ผมเป็นคนกล้าหาญอย่างมากมาย  ผมก็กลับไปนอนคลุมผ้าห่มต่อ 

ใจเต้นรัว เอามากๆ  อยากจะหลับให้ลง  อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

และแล้ว  มันก็งัดประตูมาไม่ได้  เพราะพี่ผมออกแบบประตูมาดี

พ่อของผมเก่งใช่ไหมหล่ะ

ขอบคุณพ่อมากครับผม  ที่ทำให้ผมมีชีวิตมาได้จนถึงทุกวันนี้
โชคดีครับ ที่คุณแม่ปลอดภัย

ระวังกันให้ดีๆละกันครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
บ้านผมก็เคยโดนครับ แม่อยู่บ้านคนเดียว พ่อมาประชุมที่ กทม ส่วนผมมาเรียนอยู่ กทม
วันนั้นแม่ผม ก็นั่งทำงาน ดูทีวีไป ก็เกือบเที่ยงคืน แล้วเข้าไปนอน (บ้านผมไม่มีรั่วครับ
อยู่บ้านนอก ที่ติดกับถนนใหญ่ แต่บ้าน อยู่ข้างในเข้ามาอีก บ้านถัดไปก็ห่างกันไ่ม่มากครับ)
ทีนี้ แม่ผมรู้สึกตัว เหมือนมีใครมาเปิดประตูห้อง
บ้านผมชั้นเดียว มีสามห้องนอน แต่นอนจริงๆ ห้องเดียว เพราะลูกไม่อยู่ด้วย นอกนั้นเอาไว้เก็บของ
โจรมันบิดลูกบิด แล้วมันมีเสียงดัง แก๊ก! แม่ผมก็ตื่นขึ้นมา แล้วรู้เลยว่ามีขโมยขึ้นบ้าน แม่ผมก็เปิดหน้าต่าง
ตะโกนให้บ้านข้างๆได้ยิน โอ้วพระเจ้าจอร์ช ตะโกนยังไงก็ไม่มีบ้านหลังไหนตื่นขึ้นมา ทีนี้โจรมันได้ยินเสียงแม่ผมตะโกน
มันก็รีบวิ่งออกจากบ้านหายไปเลย จะบอกว่า ตอนนั้นยังไม่มีใครตื่นมาเลย จนแม่ผมต้องโทรไปหาพ่อผม และแม่ผมต้องโทรศัพท์ ไปบ้านปู่ ย่า น้า อา  เขาถึงจะรู้เรื่องกัน แล้วรีบมาบ้านผม  ทั้งที่บ้าน ไม่ได้ห่างกันนัก บ้านใกล้สุด ก็ สิบกว่าเมตร
แม่ผมก็เล่าให้ฟังว่า มันเข้ามาหน้าต่าง ที่ทั้งบ้าน จะมีบานนั้นไม่ได้ลงกลอน ซึ่ง มันไม่ได้ลงกลอนมาแล้ว เกือบ 5 ปี มันปีนเข้ามา แล้ว มันมายืนดูที่ตู้โชว์ ซึ่ง ผม เอา แบงค์กาโม่ไว้ มัน ก็เอาออกมาดู แล้วมันก็ดูมาเรื่อย (ดูตามรอยเท้ามัน) แล้วมันก็มาที่ทีวี  ไปที่คอมพิวเตอร์ แล้วมันจึงไปเปิดประตูห้อง ซึ่งเป็นคนละห้องกับที่แม่ผมนอนอยู่ สรุปแล้ว มันไม่ได้เอาอะไรไปเลย ไปแจ้งตำรวจก็เรื่องก็หายเข้ากลีบเมฆ หลังจากวันนั้นมา พอพ่อผมกลับมาบ้าน ก็ติดเหล็กดัด ทุกช่องหน้าต่างเลย
หน้า: 1 2 3 [4] 5